Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันต่อครับ กระทู้นี้เงียบไปเลย หรือท่าน จขกท. อาจจะไม่สะดวก

Comment

ดันไปอีก

Comment

สู้ๆคับ ผมเป็นกำลังใขหั้ย

Comment

เป็นกำลังใจให้คับ ความพยายามที่จะสู้ชีวิตสุดยอดจิงๆคับ

ขอให้ได้คอมที่ต้องการ และประสบความสำเร็จในการงานนะคับ
          Last edited by ZatanBoy; 1 Apr 2008, 15:57:01.

Comment

ช่วยดันให้ครับ

Comment

ก่อนอื่น..ผมก็ขออภัยชาว ocz ทุกท่านที่เข้ามากระทู้นี้ด้วยครับ
              ที่ผมหายไปสามวันเต็มๆนี่ก็เพราะโมเด็มไร้สายของ กสท.ที่ผมใช้อยู่เสียตั้งแต่เช้าวันอาทิตย์เลย
              (ที่ใช้โมเด็มไร้สายเพราะที่บ้านยังเป็นบ้านนอกอ่ะ โทรศัพท์บ้านยังเข้ามะถึง) ตั้งใจจะเข้ามาดูกระทู้แต่เช้าตรู่ แต่ปรากฎว่าเข้าไม่ได้ รื้อต่อใหม่ก็แล้ว ลงไดรเวอร์ใหม่ก็แล้วก็ยังไม่ดีซ้ำยังเป็นวันอาทิตย์เอาไปซ่อมก็ไม่ได้ ต้องรอวันจันทร์และกว่าจะได้ก็เป็น
              เย็นวันนี้(17.30น.อังคาร)พอได้มาก็รีบต่อเข้ามาดูกระทู้เพื่อตอบคำถามของชาวoczที่มีน้ำใจเข้ามาตอบ
              กระทู้ของผม ผมขอขอบคุณชาว ocz ทุกท่านครับ
              คำถามคุณ CootLin ที่ถามว่าผมใช้เวลาในการเขียนกระทู้มากมั้ย "ก็ตอบเลยว่ามากกกกก"
              มากกว่าคนปกติอย่างน้อยๆก็เกินสิบเท่าละครับ นั่นเพราะ 1.ผมไม่ได้เรียนพิมพ์ดีดมา หรือถึงเรียนมาก็
              ไม่มีประโยชน์ เพราะนิ้วใช้การไม่ได้ และประสาทสัมผัสก็เสียไปแล้วผมจึงใช้วิธีตั้งระบบของวินโดว์ให้ใช้
              สำหรับผู้พิการ และ 2.เป็นผลสืบเนื่องมาจากความพิการโดยตรงที่ทำให้แขนทั้งสองข้างของข้าพเจ้าอ่อน
              แรงทำให้บังคับยากลำบากมากขึ้นอีก บางทีจะกด ก. แต่ได้ ด. แทนออกบ่อยก็ต้องค่อยๆฝึกไปครับ
              สำหรับคุณ Gearhead ผมก็ขอขอบคุณอีกครั้งที่ไ้ด้เข้ามาตอบกระทู้ด้วยความเอาใจใส่ ซาบซึ้งครับ
              ผมก็ขอเล่ารายละเอียดความพิการของผมเพื่อเป็นข้อมูลให้พวกท่านช่วยหาเมาส์ที่เหมาะกับผมมากที่สุด
              คือว่าผมประสบอุบัติเหตุทางรถเมื่อห้าปีก่อน ซึ่งอุบัติเหตุครั้งนั้นทำให้กระดูกต้นคอ ซี่4,5
              ของผมหักซึ่งซี่4,5เป็นระบบประสาทส่วนควบคุมการเคลื่อนไหวและความรู้สึก ทำให้ผมสูญเสียการเคลื่อนไหวและความรู้สึกตั้งแต่คอลงไปทั้งหมด อีกทั้งซี่ที่3 ก็ร้าวไปด้วยซึ่งซี่3 นี้เป็นส่วนควบคุมระบบหายใจ ทำให้ผมหายใจลำบากหอบเหนื่อย ขับเสมหะเองไม่ได้ ถ้าซี่3 หักด้วย
              ผมก็คงตายไปแล้ว คงหมดเวรหมดกรรมกันไปแล้วละครับ คงไม่ได้มารบกวนชาว ocz แบบนี้
              ทีนี้มาพูดถึงสภาพปํจจุบันของผมดีกว่าครับ(ได้เข้าเรื่องเสียทีนะ)ปัจจุบันแขนทั้งสองข้าง
              ยกขึ้นได้มีแรง60% ข้อแขนทั้งสองข้างพับเข้าได้มีแรงราว70% ดันออกได้20% ข้อมือขวาดันออก
              30% พับเข้าเป็นศูนย์ ข้อมือซ้ายรวมนิ้วมือทั้งสิบมีแรงเป็นศูนย์ กล่าวคือมือทั้งสองข้างขยับได้แต่ไม่
              สามารถหยิบจับอะไรได้เลย ทุกวันนี้ผมใช้ด้านข้างของนิ้วก้อยข้างขวาในการสัมผัส touchpad และกด keybord (ลองกำมือคลายๆและวางบนทัชแพดเหมือนทุบเคาะเบาๆ)
              เมาส์แ้บบทีุ่คุณเสนอมาผมคงใช้ไม่ได้เพราะผมไม่สามารถก้มตัวได้ ถ้าทำทื่วางระดับคอก็จะบังจออีก เคยลองใช้แทกบอลก็ใช้ไม่ได้ จนมาลงตัว touchpad ของโน๊ตบุค
              นี่แหละครับ ทัชแพดแบบโน๊ตบุคไม่มีแยกขายหรือครับ???

Comment

ดันๆ ครับ

Comment

ชาว ocz ชื้ออุปกรณ์ร้านไหนกันครับ
                  คือผมเห็นที่จัดสเป็กมาทามมายถูกจัง ผมลองค้นหาตามร้านที่ลงใน webทำไมราคาสูงจัง
                  และมีร้านไหนจัดส่งต่างจังหวัดบ้าง แนะนำด้วย ผมอยู่ลำปางหนาครับ

Comment

ช่วยดันคร๊าบป๋ม

Comment

http://www.adesso.us/product_details...=KA33AKB-430PG

http://www.kinesis-ergo.com/easycat.htm

เท่าที่หาได้ตอนนี้ครับ แต่ปัญหา คือ มันไม่มีขายในไทยเลยครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post

http://www.adesso.us/product_details...=KA33AKB-430PG

http://www.kinesis-ergo.com/easycat.htm

เท่าที่หาได้ตอนนี้ครับ แต่ปัญหา คือ มันไม่มีขายในไทยเลยครับ

หากเราจะสั่งซื่้อได้หรือเปล่าครับ อ่านภาษาปะกิตได้งูงู รูรู เอ๊ย ปลาปลาน่ะครับ
                        ดูราคาแล้วชูสองนิ้วเลย สู้ไหวครับ ดีกว่าใช้ notebook แน่นอน
                        แต่แบบที่ติด Keybord คงใช้มะได้ เพราะคงไม่มี Tab ภาษาไทยแน่ๆ แต่แบบ
                        Touchpad โดดๆใช้ได้แน่่ๆ เยี่ยมยอดไปเลยครับ

Comment

http://www.kinesis-ergo.com/Merchant...egory_Code=PRP

ผมอ่านเร็ว ๆ จากหน้านี้ เขาส่งทั่วโลกนะครับ รอคนที่เขาสั่งของเมืองนอกบ่อย ๆ มาแปลให้ละเอียด ๆ แล้วกัน

ปล. พิมพ์ยากพิมพ์เย็นออกอย่างนี้ คุณ tynn ยังไม่เคยพิมพ์ภาษาวิบัติเลยสักตัว เป็นอีกเรืี่องที่ขอปรบมือให้ดัง ๆ เลย

Comment

Originally posted by heatie View Post
                            http://www.kinesis-ergo.com/Merchant...egory_Code=PRP

ผมอ่านเร็ว ๆ จากหน้านี้ เขาส่งทั่วโลกนะครับ รอคนที่เขาสั่งของเมืองนอกบ่อย ๆ มาแปลให้ละเอียด ๆ แล้วกัน

ปล. พิมพ์ยากพิมพ์เย็นออกอย่างนี้ คุณ tynn ยังไม่เคยพิมพ์ภาษาวิบัติเลยสักตัว เป็นอีกเรืี่องที่ขอปรบมือให้ดัง ๆ เลย
                            ขอบคุณที่ให้กำลังใจครับ
                            เข้ามานั่งรอตั้งแต่เช้าแล้ว ตอนนี้เจ็บสะโพกและหลังมาก ขออนุญาติไปนอนรอซักชั่วโมงนึงก่อน
                            นะครับ ลุกลงนั่ง Wheelchair เมื่อไหร่จะเข้ามาอีกที
                            ให้รู้นะว่ารออออออออออออ

Comment

เอาใจช่วย+ดันครับ

Comment

ขอดันไว้ จนกว่าเครื่องจะเสร็จ

Comment

Working...
                                X