Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นกำลังใจให้ครับ...

Comment

• สู้ๆครับเป้นกำลังใจให้ครับ
      ชื่นชมมากๆครับ

Comment

• Originally posted by casanovatoy View Post
        สู้ๆครับเป้นกำลังใจให้ครับ
        ชื่นชมมากๆครับ
        ขอบคุณมากครับ อย่าลืมให้กำลังตัวเองใจด้วยนะครับ
        Last edited by tynn; 5 Oct 2009, 08:17:01.

Comment

• เอ่อ คือผมได้เจอ tablet ของ wacom รุ่น bamboo touch มาใหม่อ่ะครับ
          http://www.wacom.com/bamboo/bamboo_touch.php
          คือผมไม่ทราบว่าพี่ได้เครื่องมือในการใช้ทำงานรึยัง ผมไม่ได้อ่านทุกหน้าอ่ะครับ
          มันจะคล้ายๆ touch pad แต่มีขนาดใหญ่กว่านะครับ ลองคลิกดูตามในวีดีโอดูครับ

Comment

• Originally posted by Xov View Post
            เอ่อ คือผมได้เจอ tablet ของ wacom รุ่น bamboo touch มาใหม่อ่ะครับ
            http://www.wacom.com/bamboo/bamboo_touch.php
            คือผมไม่ทราบว่าพี่ได้เครื่องมือในการใช้ทำงานรึยัง ผมไม่ได้อ่านทุกหน้าอ่ะครับ
            มันจะคล้ายๆ touch pad แต่มีขนาดใหญ่กว่านะครับ ลองคลิกดูตามในวีดีโอดูครับ
            ท่านหมอ Pegasus ช่วย Support ท่าน tynn แล้วครับ

Comment

• สู้ๆครับพี่

Comment

• Originally posted by tynn View Post
                ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ
                ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน เช่น
                "ท่าน พ.ท.ต่อพงษ์ กุลครรชิต (ผู้เป็นอาจารย์ชีวิตบนความพิการของผม)นายทหารหนุ่มอนาคตไกลชีวิตราชการทหารโดดเด่นอาจได้เป็นบิ๊ก ทบ.ในอนาคต ประสบอุบัติเหตุระหว่างปฏิบัติหน้าที่จนพิการทำให้ชีวิตหักเหจากอาชีพที่ตนเองรักที่ได้ตั้งใจและวางแผนไว้"(ปัจจุบันท่านเสียชีวิตแล้ว)
                http://www.geocities.com/nadtthai/To...lkhanchit.html
                "พี่นิพันธ์ สกุลศรีนำชัย นักกีฬายิมนาสติกทีมชาติไทย ที่ประสบอุบัติเหตุจากการฝึกซ้อมเพื่อเตรียมแข่งจนเป็นอัมพาตทั้งตัว"(ปัจจุบันเข้าร่วมเป็นคณะกรรมการทำงาน IL ลำปาง)
                http://www.chiangmainews.co.th/viewn...id=11325&lyo=1
                นี่เป็นตัวอย่างความไม่แน่นอนของชีวิต ที่แม้ไม่ เมา ไม่ง่วง ไม่โทรระหว่างขับรถ ก็ยังประสบอุบัติเหตุได้ แล้วหาก เมา ง่วง โทรจะขนาดไหนนี่
                "ที่สำคัญจงทำทุกวันเหมือนเป็นวันสุดท้ายของชีวิต"
                ประโยคเด็ดดวงใจมากครับพี่ "ที่สำคัญจงทำทุกวันเหมือนเป็นวันสุดท้ายของชีวิต"

Comment

• สู้ต่อไปคับท่าน

Comment

• เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆนะครับ เราไม่สู้แล้วใครจะสู้

Comment

• ปวดตา มากครับ
                      อ่านแล้ว ขอคาราวะจิตใจของท่านจริงๆเลยครับ และที่สังเกตพิมพ์ภาษาไทยแต่แต่ละคำได้ถูกต้องทุกคำ
                      ขอเป็นกำลังใจให้ท่านครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

ขอพลังจงอยู่กับท่าน

Comment

• Originally posted by penryn027 View Post
                        สู้ต่อไปคับท่าน
                        ประโยคยังกะไอ้มดแดงเลยเนาะ
                        GuMSAi เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆนะครับ เราไม่สู้แล้วใครจะสู้
                        นั่นสิครับ
                        cybersan ปวดตา มากครับ
                        อ่านแล้ว ขอคาราวะจิตใจของท่านจริงๆเลยครับ และที่สังเกตพิมพ์ภาษาไทยแต่แต่ละคำได้ถูกต้องทุกคำ
                        ขอเป็นกำลังใจให้ท่านครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

ขอพลังจงอยู่กับท่าน
                        ขอบคุณมากครับที่อวยพรครับ
                        ไปประชุมที่สุโขทัยเลยติดเชื้อในกระแสเลือดแทบตาย
                        แต่ก็รอดไปได้อีกหนึ่งครั้ง
                        นรกยังไม่ต้องการ

Comment

• สู้ต่อไปครับ อิอิ พ่อผมก็เป็นอัมพาตครึ่งซึก เเต่ ท่านเสียชีวิตไปเเล้วครับ อยู่ได้ 9 ปี

เอิ๊กๆ

Comment

• Originally posted by Craysiz View Post
                            สู้ต่อไปครับ อิอิ พ่อผมก็เป็นอัมพาตครึ่งซึก เเต่ ท่านเสียชีวิตไปเเล้วครับ อยู่ได้ 9 ปี

เอิ๊กๆ
                            ผมก็อยู่บนความพิการมาได้หกปีครึ่งแล้ว
                            แล้วดูท่าจะยังอยู่ได้อีกนาน อิอิอิ

Comment

• สู้ๆ ครับผม ผมติดตามท่านมานานแล้ว (ถ้ายังจำได้ผมเคยเข้ามาครั้งนึง นั่นเป็นสาเหตุทำให้ผมเป็นสมาชิกเว็บนี้ครับ)

ตอนนี้ ผมเป็นคนที่เข้าบอร์ดนี้ทุกวัน ได้รับความช่วยเหลือ ได้ให้ความช่วยเหลือคนอื่น

ขอบคุณท่านด้วยนะครับ ที่ทำให้ผมได้เจอสังคม it ดีๆ อีกทีนึง

ชอบมากเลยครับประโยคนี้ "จงทำทุกวันเหมือนเป็นวันสุดท้ายของชีวิต"

สู้ต่อไปนะครับ เป็นกำลังใจให้
                              นิว

Comment

• Originally posted by pantarat View Post
                                สู้ๆ ครับผม ผมติดตามท่านมานานแล้ว (ถ้ายังจำได้ผมเคยเข้ามาครั้งนึง นั่นเป็นสาเหตุทำให้ผมเป็นสมาชิกเว็บนี้ครับ)

ตอนนี้ ผมเป็นคนที่เข้าบอร์ดนี้ทุกวัน ได้รับความช่วยเหลือ ได้ให้ความช่วยเหลือคนอื่น

ขอบคุณท่านด้วยนะครับ ที่ทำให้ผมได้เจอสังคม it ดีๆ อีกทีนึง

ชอบมากเลยครับประโยคนี้ "จงทำทุกวันเหมือนเป็นวันสุดท้ายของชีวิต"

สู้ต่อไปนะครับ เป็นกำลังใจให้
                                นิว
                                ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ ช่วงนี้งานเขียนแบบเยอะมากจะปฏิเสธก็ไม่ได้ ท่านเจ้าอาวาสหลายวัดขอ
                                งานองค์กรก็มากมายเลย ไหนจะทำมาหากินอีกต้องขออภัยจริงๆ
                                ประโยคนี้ได้มาตอน ผมจะสิ้นลม(แพทย์ปั๊มหัวใจขึ้นมาได้เพราะอยู่ในห้องฉุกเฉิน)
                                จึงได้รู้คุณค่าของการมีชีวิต (ไม่ใช่เสียดายชีวิต) ผมยังไม่ได้ทำอะไรหลายๆอย่างที่ตั้งใจไว้ ยังไม่ได้แก้ไขสิ่งที่ตัวเองเคยทำผิดเอาไว้ ฯลฯ ด้วยสำคัญผิดคิดว่ายังมีเวลาอีกเยอะ หารู้ไม่ว่าชีวิตคนเรามันสั้นนัก
                                Last edited by tynn; 12 Nov 2009, 08:28:19.

Comment

Working...
                                X