Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

นี่สิ คนสู้ชีวิตตัวจริง

นับถือครับ

Comment

• เป็นกําลังใจให้อัะสู้ๆ

Comment

• Originally posted by Naung View Post
        สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

นี่สิ คนสู้ชีวิตตัวจริง

นับถือครับ
        ขอบคุณมากครับ
        drmanabae เป็นกําลังใจให้อัะสู้ๆ
        ขอบคุณหลายๆเน้อ

Comment

• ผมอ่านกระทู้นี้แล้ว น้ำตาคลอเลยครับ

ละอายตัวเองครับ เอะอะนิดหน่อย พาลแล้ว

ถ้าผมเจออย่างอุบัติเหตุเจ้าของกระทู้ ผมคงไม่มีแรงใจสู้แบบนี้แน่นอนครับ

ขอให้หายวันหายคืนนะครับ
          สิ่งที่ผมมั่นใจคือถึงท่านจะพิการร่างกาย แต่จิตใจท่านเหนือกว่าคนปกติอย่างผมมากมายครับ

ด้วยความนับถือ

ปล. คนลำปางเหมือนกันครับ

Comment

• "เป็นธรรมดาของการพายเรือทวนกระแสน้ำที่ต้องเหนื่อยต้องท้อเป็นของธรรมดา
            มันไม่สนุก สุขสบายเหมือนปล่อยเรือตามกระแสน้ำ แต่! เมื่อพายเรือทวนกระแสน้ำยิ่งสูงเท่าไหร่ก็ยิ่งพบกระแสน้ำที่ใสสะอาดบริสุทธิ์มากขึ้นเท่านั้นจนพบจุดมุ่งหมายในที่สุด ต่างกับเรือที่ลอยตามกระแสน้ำที่ยิ่งต่ำลงเท่าไหร่ก็ยิ่งพบกับน้ำสกปรกโสโครกมากขึ้นเท่านั้นจนลอยออกทะเลและหาทางออกไม่เจอ "

นั้งอ่านมานาน แต่ยังอ่านไม่จบ ถูกใจประโยคนี้มากเลยครับ อดใจไม่ไหวขอตอบก่อน
            แล้วเดียวกลับไปอ่านต่อ ขอเป็นกำลังใจให้อีกแรง ครับ
            Last edited by sakuwatari; 27 Nov 2009, 18:34:34.

Comment

• อ่านจนจบแล้ว นานพอดู เพราะต้องทำงานไปด้วย ซาบซึ้งมากครับ และเป็นคติใน หลายๆ ทาง
              และ หลายๆ ประโยค ที่ทุกท่านตอบกระทู้นี้ อย่ากขอ ขอบคุณ ท่าน tynn มากที่เป็นตัวอย่างให้ กับผม
              และ อีกหลายๆ ท่าน ใน OCZ ด้วยครับ

การที่เราหมดสิ้งหนทางที่จะเดินต่อ ให้เราเดินกลับไปที่จุดเริ่มต้น และลองเดินไปอีกทาง หากเราคิดว่าหมดทางเดินแล้ว ก็อย่าลืมหายใจก็พอ

Comment

• พี่ครับตอบที่นะCPUมีกี่หัวดูยังไงหรอกอยากรู้มากนานแล้วนะตอบที่นะ

ของคุณที่ให้ความรู้นะ

Comment

• Originally posted by themoopean View Post
                  พี่ครับตอบที่นะCPUมีกี่หัวดูยังไงหรอกอยากรู้มากนานแล้วนะตอบที่นะ

อธิบายไม่ถูก รอผู้รู้ดีกว่า

Comment

• Originally posted by Marquiz View Post
                    ผมอ่านกระทู้นี้แล้ว น้ำตาคลอเลยครับ

ละอายตัวเองครับ เอะอะนิดหน่อย พาลแล้ว

ถ้าผมเจออย่างอุบัติเหตุเจ้าของกระทู้ ผมคงไม่มีแรงใจสู้แบบนี้แน่นอนครับ

ขอให้หายวันหายคืนนะครับ
                    สิ่งที่ผมมั่นใจคือถึงท่านจะพิการร่างกาย แต่จิตใจท่านเหนือกว่าคนปกติอย่างผมมากมายครับ

ด้วยความนับถือ

ปล. คนลำปางเหมือนกันครับ
                    ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ แต่ผมไม่หายหรอกแค่อยู่กับมันอย่างมีความสุขใช้ชีวิตที่เหลืออย่างมีคุณค่าก็พอแล้วครับ
                    sakuwatari อ่านจนจบแล้ว นานพอดู เพราะต้องทำงานไปด้วย ซาบซึ้งมากครับ และเป็นคติใน หลายๆ ทาง
                    และ หลายๆ ประโยค ที่ทุกท่านตอบกระทู้นี้ อย่ากขอ ขอบคุณ ท่าน tynn มากที่เป็นตัวอย่างให้ กับผม
                    และ อีกหลายๆ ท่าน ใน OCZ ด้วยครับ

การที่เราหมดสิ้งหนทางที่จะเดินต่อ ให้เราเดินกลับไปที่จุดเริ่มต้น และลองเดินไปอีกทาง หากเราคิดว่าหมดทางเดินแล้ว ก็อย่าลืมหายใจก็พอ
                    ขอบคุณท่านด้วยเช่นกันครับ ประโยคของท่านเข้ากับผมได้ดีเลย
                    themoopean พี่ครับตอบที่นะCPUมีกี่หัวดูยังไงหรอกอยากรู้มากนานแล้วนะตอบที่นะ

เออ เนอะผมก็ไม่เคยเห็นซีพียูตัวเป็นๆเลยไม่รู้เหมือนกันว่าดูตรงไหน

Comment

• ไม่รู้ จะทำอะไร มาอัพเดต ให้มีสีสัน

Comment

• ช่วยดันครับ
                        แฟนผมเผ็นคนแพร่ถ้าผมไปบ้านแฟนจะแวะไป วัดที่ท่านออกแบบนะครับ
                        แฟนผมเขาฝากถามว่า ท่านเขียนแบบอยู่แล้ว แล้วค่อยมาเจออุบัติเหตุหรอครับ
                        แล้วท่านจบสถาปนิกหรือ อะไรมาครับ

ถามมากไปขอโทษด้วยนะครับ ผม อ่านมา31หน้า มีข้อสงสัยตามนี้อ่ะครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ
                        ปล.ผมก็มีเจ้าตัวน้อยเหมือนกัน ในรูปอ่ะ ครับ

Comment

• Originally posted by HipPoJanG View Post
                          ช่วยดันครับ
                          แฟนผมเผ็นคนแพร่ถ้าผมไปบ้านแฟนจะแวะไป วัดที่ท่านออกแบบนะครับ
                          แฟนผมเขาฝากถามว่า ท่านเขียนแบบอยู่แล้ว แล้วค่อยมาเจออุบัติเหตุหรอครับ
                          แล้วท่านจบสถาปนิกหรือ อะไรมาครับ

ถามมากไปขอโทษด้วยนะครับ ผม อ่านมา31หน้า มีข้อสงสัยตามนี้อ่ะครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ
                          ปล.ผมก็มีเจ้าตัวน้อยเหมือนกัน ในรูปอ่ะ ครับ
                          ใช่ครับ ผมเริ่มเขียนแบบบ้าน อาคารหาเงินส่งตัวเองเรียนตั้งแต่อายุ 16 แล้วครับ
                          ผมไม่ได้จบสถาปนิก ผมเรียนด้านก่อสร้างด้านควบคุมงานไม่ได้เรียนด้านออกแบบ
                          เพียงแต่ชอบและมีประสบการณ์ด้านนี้เพราะสมัยเรียนในวิชาเขียนแบบก่อสร้าง อาจารย์ที่สอนวิชานี้ก็จะให้ผมเขียนแบบบ้าน อาคารที่อาจารย์รับมา (เขียนด้วยมือ) ไม่ค่อยได้เขียนตามแบบฝึกหัดเหมือนเพื่อนๆ ร่วมชั้นและบางทีก็รับงานเขียนแบบโปรเจคของรุ่นพี่ด้วย
                          พอมาใช้คอมพิวเตอร์เขียนเลยต้องฝึกกันใหม่ (สมัยผมเรียนคอมฯ เป็นสมัยใช้ดอส) ก็ได้ศึึกษาจากหนังสือเอาครับ
                          ขอบคุณครับ ได้ลูกสาวเหมือนกันเลยครับ เด็กผู้หญิงน่ารักไปอีกแบบขี้อ้อนเอาใจเก่งช่วยดูแลพ่อดีครับ
                          Last edited by tynn; 1 Dec 2009, 10:25:21.

Comment

• เออ

ใช้ จอ แบบ LCD Touch Screen แต่ ต้อง ให้ ที่ ร้าน ใหญ่ๆ ทำ

cpu q8400

m/b EP45T-UD3R GIGABYIE

ram ให้ ใช้ G.SKILL หรือ OCZ ที่ เป็น DDR 3 ตัวเลขยิ่งมากยิ่งดีแต่ราคาก็มากไปด้วย

rom dvd lg 24x

case อะไรก็ได้แต่ใหญ่ๆ

cpu fan ให้ใช้ v8 เพราะ คุณพี่น่าจะใช้คอมทั้งวัน ต้องมีพัดลมด้วยเพื่อระบายอากาศร้อนดีกว่าดั้งเดิม

Comment

• เป็นกำลังใจให้คับ

Comment

• เราเข้ามาอ่านเว็บนี้ไม่บ่อยนักแต่มาเจอกระทู้ของพี่ทำให้รู้สึกว่า จะมาทำตัวไร้สาระไปวัน ๆ ไม่ได้ละ ต้องพยายามเก็บเกี่ยวความรู้ให้มาก ๆ อนาคตจะได้ไม่ลำบาก *เราอายุ 18 เป็นไอดอลได้มั้งที่ทำให้อยากศึกษาเรื่อง เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ทุกด้านอย่างเป็นจริงเป็นจัง ขอให้พี่สู้ ต่อไปนะคะ ยังงัยหนูก้คนนึงทีกำลังมองดูพี่ ที่เป็นต้นแบบของความเพียรพยายาม

Comment

Working...
                                X