Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเป็คคอมสำหรับผู้พิการด้วยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่านบอร์ดมาตั้งนาน ทำไมถึงพลาดกระทู้ดีๆแบบนี้ไปได้ ซึ้งจนน้ำตาซึมครับ
    ถ้าพี่ว่างๆมาอัพเดทชีวิตให้ฟังอีกทีนะครับ อ่านรวดเดียวตาลายไปนอนก่อน

กระทู้ปักหมุดดีๆแบบนี้ เยี่ยมมากครับ

Comment

• ขอบคุณเพื่อน พี่ น้อง ร่วมบอร์ดมากครับที่ให้กำลังใจเสมอมา
      เผลอแป็บเดียวเวลาผ่านไปเกือบหกปีแล้วที่ผมใช้บ้านนี้ขอความรู้จากเพื่อน พี่ น้อง ที่นี่ จากที่ไม่เคยรูเรื่องคอมฯมาก่อน มาปัจจุบันผมสามารถลงโปรแกรมดูแลขั้นพื้นฐานได้ และสามารถสอนการใช้คอมฯขั้นพื้นฐานแก่พี่น้องคนพิการ และน้องที่ทำงานในสำนักงานได้ก็เพราะได้ความรู้มาจากบอร์ดนี้ ผมไม่เคยลืมน้ำใจจากเพื่อพี่น้องในบอร์ดนี้เลย
      ปัจจุบันผมยังทำงานเป็นหัวหน้าองค์กรคนพิการ ในระดับพื้นที่อยู่ที่เดิม แต่ตอนนี้กำลังต่อสู้เรื่องการมีงานทำของเพื่อนคนพิการอยู่ครับ

Comment

• "ไม่เพียงพอ แต่ก็พอเพียงครับ" ชอบมากครับ สู้ๆครับ

Comment

• กระทู้ผ่านมาตั้ง6ปี ผมเพิ่งได้มีโอกาสเข้ามาอ่าน (ความตั้งใจแรกจะมาหาสเปคคอมไว้เขียน cad) อ่านไปอ่านมาชื่นชมในตัวท่านเหลือเกิน ต่างจากตัวผมที่ชอบผลัดวันประกันพรุ่ง ยังไม่ได้ลงมือทำอะไรจริงจังเสียที ยังไงก็ขอขอบคุณกับสิ่งที่ท่านทำ สิ่งที่ทำให้ท่านต่อสู้กับชีวิต และได้บอกเล่าเรื่องเล่าเรื่องราวต่างๆผ่านบอร์ดนี้ครับ เพราะทำให้คนในบอร์ดอีกหลายๆคน รวมถึงผม มีแรงฮึดอยากจะทำอะไรจริงๆจังๆบ้าง เป็นไปได้ท่านควรบอกเล่าเรื่องราวของท่านให้คนอีกหลายๆคนรับรู้จะดีมาก เผื่อคนที่ท้อแท้ หรือ คนที่ยังไม่เจอเป้าหมายในชีวิต พวกวัยรุ่นที่ยังไม่เจอเป้าหมายในชีวิต พวกเขาเหล่านั้นอาจจะละอายในสิ่งที่ทำอยู่ในปัจจุบัน แล้วตั้งใจทำอะไรเพื่อครอบครับ เพื่อสังคมบ้าง

Comment

• ดันนๆ

Comment

• สู้ๆนะครับ "ชีวิตต้องดำเนินต่อไป" พี่โคตรเก่ง โคตรสู้ชีวิตเลยครับ นับถือเลย ขอให้เกิดปาฏิหารนะครับ ^^

Comment

• Originally posted by tztzc View Post
                กระทู้ผ่านมาตั้ง6ปี ผมเพิ่งได้มีโอกาสเข้ามาอ่าน (ความตั้งใจแรกจะมาหาสเปคคอมไว้เขียน cad) อ่านไปอ่านมาชื่นชมในตัวท่านเหลือเกิน ต่างจากตัวผมที่ชอบผลัดวันประกันพรุ่ง ยังไม่ได้ลงมือทำอะไรจริงจังเสียที ยังไงก็ขอขอบคุณกับสิ่งที่ท่านทำ สิ่งที่ทำให้ท่านต่อสู้กับชีวิต และได้บอกเล่าเรื่องเล่าเรื่องราวต่างๆผ่านบอร์ดนี้ครับ เพราะทำให้คนในบอร์ดอีกหลายๆคน รวมถึงผม มีแรงฮึดอยากจะทำอะไรจริงๆจังๆบ้าง เป็นไปได้ท่านควรบอกเล่าเรื่องราวของท่านให้คนอีกหลายๆคนรับรู้จะดีมาก เผื่อคนที่ท้อแท้ หรือ คนที่ยังไม่เจอเป้าหมายในชีวิต พวกวัยรุ่นที่ยังไม่เจอเป้าหมายในชีวิต พวกเขาเหล่านั้นอาจจะละอายในสิ่งที่ทำอยู่ในปัจจุบัน แล้วตั้งใจทำอะไรเพื่อครอบครับ เพื่อสังคมบ้าง
                เป็นข้อคิดเห็นที่น่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง ทุกวันนี้ผมก็ทำอยู่ครับ แต่ก็จำกัดด้วยเหตุหลายประการจึงทำได้ไม่เต็มที่นัก แต่ก็พยายามจะทำให้เต็มที่ครับ

Comment

• คนดีดีในบอร์ดนี้เยอะแยะครับดังเช่นหลายท่านในกระทู้นี้ และล่าสุดครับ

[QUOTE]อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Vegaborn ซื้อจากผมไปป่ะเนี่ย รู้สึกว่าจะเป็นคีบอร์ดไฟด้วย[QUOTE]
                  http://www.overclockzone.com/forums/...kStation-M4500

ปุ่มแทรกบอลกลางคีย์บอร์ดผมหายภายหลังประกาศขาย ผมติดต่อขอซื้อจากท่าน Vegaborn ก็อุตส่าขวานขวายหาให้ แต่ก็หาไม่ได้จึงขอซื้อใหม่จากศูนย์ dell ในราคา 1,900 บาท แต่ท่าน Vegaborn ไม่อยากให้ผมเสียเงินมาก จึงถอดของท่านเองพร้อมส่งให้ด้วย ผมเสนอโอนเงินให้แต่ก็ไม่ยอมรับเงินเลย ทั้งๆที่ผมก็ได้ซื้อจากท่านนานแล้ว ผมรู้สึกซาบซึ้งและขอขอบคุณท่านมาก รู้สึกรักบอร์ด ocz ขึ้นอีก ทั้งๆที่รักบอร์ดนี้อยู่แล้วเพราะบอร์ดนี้หาคนเช่นท่านได้มากกว่าบอร์ดอื่นๆ และรู้สึกดีใจและภูมิใจที่ครั้งหนึ่งเคยเป็นลูกค้าของท่าน หากมีเพื่อน น้อง หรือคนรู้จักสนใจสินค้าประเภทนี้ จะไม่ลังเลเลยที่จะแนะนำให้เป็นลูกค้าของท่าน ที่พิมพ์มาไม่ได้จะอะไรหรอกครับ มันรู้สึกแบบนั้นจริงๆ และอยากถ่ายทอดเผยแพร่เรื่องราวดีๆแบบนี้บ้าง สุดท้ายขอให้ท่าน Vegaborn ทำการค้าขายเจริญรุ่งเรือง รวย รวย รวย ครับ จาก...ก็คน คนพิการคนนึง

Comment

• ขุุดกันขึ้นมา ให้โลกรับรู้

Comment

• ผมเห็น คีย์บอร์ดของ logitec รุ่นนึงมันมี ทัชแพดอยู่ข้างๆด้วยครับ

Sent from my GT-N5100 using OVERCLOCKZONE, powered by appyet.com

Comment

• เจ็ดปีผ่านไป วันนี้กลับมาที่เดิม มาเขียนแบบพระธาตุเจดีย์เหมือนเดิม ทั้งที่แทบไม่มีเวลาเลยครับ เป็นโรคปฏิเสธใครไม่เป็น

Comment

• ขอขอบคุณกระทู้ดีๆแบบนี้มากๆครับ รู้สึกเหมือนได้อ่านหนังสือเล่มหนึ่งที่อ่าบจบแล้วรู้สึกมีแรงผลักดันและมีกำลังใจมากขึ้นเลยครับ ถึงกระทู้นี้จะเก่าแล้ว แต่น้ำใจจากพี่ๆใน ocz ไม่เก่าเลยครับ _/|\_
                          Last edited by umsterdam; 8 May 2015, 15:45:57.

Comment

• เข้ามาฟังด้วยครับ THX

Comment

• Originally posted by umsterdam View Post
                              ขอขอบคุณกระทู้ดีๆแบบนี้มากๆครับ รู้สึกเหมือนได้อ่านหนังสือเล่มหนึ่งที่อ่าบจบแล้วรู้สึกมีแรงผลักดันและมีกำลังใจมากขึ้นเลยครับ ถึงกระทู้นี้จะเก่าแล้ว แต่น้ำใจจากพี่ๆใน ocz ไม่เก่าเลยครับ _/|\_
                              ตอนผมเป็นสมาชิกใหม่ที่นี่ ผมมีความรู้เรื่องคอมน้อยมาก แต่ตอนนี้สามารถดูแลคอมของตนเองได้ ด้วยได้ความรู้จากเพื่อนพี่น้องที่นี่มากมาย
                              ยามประสบปัญหาเพื่อนพี่น้องที่นี่ก็ไม่เคยทิ้งกัน ขอบคุณทุกท่านจากใจครับ

Comment

• ดันไปเพิ่งมาเห็นเหมือนกันครับ

Comment

Working...
                                X