Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Logo DTS ขึ้นมั่ง ไม่ขึ้นมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Logo DTS ขึ้นมั่ง ไม่ขึ้นมั่ง

เวลาเล่นแผ่น DTS ทำไมเดี๋ยว Logo DTS ก็ขึ้น เดี๋ยวก็ไม่ขึ้นครับ

ใช้ 2Zs Retail กับ X-Fi Music ก็อาการเดียวกัน

ไม่ขึ้นก็ไม่เห็นเป็นไร

หาก use s/p dif ใน powerdvd แล้วเสียงออก

แสดงว่ามันทำงานแล้ว

Comment

นั่นซิครับ ผมก็ว่าผม set ทุกอย่างตามท่านว่าละนะ

Comment

2ZS ของผมไม่เคยขึ้นเลย
        เเต่ตอนใช้ A4 ขึ้นทุกครั้ง

Comment

X-Fi Fatal1ty ขึ้นทุกครั้ง (มั้ง ขายทิ้งไปนานแระ ลืม ๆ เหมือนกันครับ)

Comment

ของผม x music บน vista กดแล้วเสียงไม่ออก มันดังวิ๊ด ใน media classic นะ ส่วนใน power dvd ไม่มีเสียง

แบบนี้เป้นเพราะ windows หรือเพราะตัวการ์ดครับ

Comment

Originally posted by ug1 ขี้เกียจ log View Post
              ของผม x music บน vista กดแล้วเสียงไม่ออก มันดังวิ๊ด ใน media classic นะ ส่วนใน power dvd ไม่มีเสียง

แบบนี้เป้นเพราะ windows หรือเพราะตัวการ์ดครับ
              บน Vista น่าจะไม่ Support Decoder DTS ในระดับ Driver นะครับ

Comment

Working...
              X