Announcement

Collapse
No announcement yet.

memory ตั้ง timing ไม่ได้ auto ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• memory ตั้ง timing ไม่ได้ auto ได้

ram ตั้งค่า manual ไม่ได้บูทไม่ได้ แต่autoบูทได้ ปรกติก็ตั้งค่าได้ แรม g.skill 8500 hk
    ไฟ 2.3v แรมมันผิดปรกติไม๊ ช่วยผมด้วย

MB อะไรครับ แล้วที่ตั้งเป็น manual ตั้งไว้ที่ค่าไหนฺBUS CL เท่าไร ไฟเท่าไรครับ
    ขอดูหน้าCPU Z หน่อยครับ

Comment

ใครตอบได้โครตเทพเลย

Comment

ลองเดาดูจากข้อมูลที่ให้มาเหมือนแฟนพันธุ์แท้*0*

จากที่บอกมาเมนบอร์ดไม่สามารถตั้งค่าClได้ ของทายว่า......

ขอไวท์บอร์ดครับ!!?!

เมนบอร์ดจากค่ายGigabyte-*-

แต่ถ้าจะตั้งCLของMB GIG ให้กดปุ่มCtrl+F1 ที่หน้าจอBios

แต่ผมก็ไม่รู้จริงๆอะแหละ-*-

Comment

cpu 8x475 cl 5 ไฟแรม 2.3 ไฟcpu 1.55 cpu e6750 mb p35 ds4
          คือ เราตั้งค่าmanualได้แต่บูทไม่ได้
          auto บูทได้ที่cl 5 เท่ากันอย่างอื่นเท่ากันหมด
          ต้องการรู้ว่าแรมผิดปรกติไม๊
          ขอบคุณทุกคนครับ

Comment

ตอบเท่าที่ถามนะงับ....

แรมผิดปกติมั้ย ????
            -เทสได้เพียงแค่ให้วิ่งที่ CL เดิมๆและไฟเดิมๆตามสเป็ก จากนั้นลองใช้ memtest เผามันดูงับ เดี๋ยวรู้กันว่าผิดปกติป่ะ

Comment

ตั้ง timing แน่นเกินไปที่แรมมันจะไหวหรือเปล่าล่ะครับ ?

Comment

เคยใช้อยู่ครับแต่ตอนนี้ใช้ไม่ได้
                ขอบคุณครับ

Comment

แก้ปัญหาได้แล้วครับปลั๊กร่วมไม่แน่น
                  ขอบคุณทุกคําตอบครับ

Comment

Working...
                  X