overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 528 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 10541

Thread: รับสั่งซื้อสินค้า ทาง เว็บ Ebay ครับผม

OverclockZone Member Ice_men11's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา (กรุงเก่า จ้า)

Wink รับสั่งซื้อสินค้า ทาง เว็บ Ebay ครับผม

รับสั่งของและประมูลสินค้าทุกชนิดทาง Ebay, Playasia, HW Japan

อัตราแลกเปลี่ยนเงินนขณะนี้นะครับ update วันที่ 26 กันยายน 2557

1 $ = 33.5 บาท
    1 EUR = 45.5 บาท
    1 GBP = 55.5 บาท
    1 AUD = 31.5 บาท

ทางผมจะขอใช้เรตการแลกเงินอ้างอิงจาก อัตราแลกเงินจริงในขณะนี้นะครับโดยอ้างอิงจากเว็บของธนาคารกสิกรไทยเนื่องจากผมใช้การหักเงินจากธนาคารนี้นะครับ

http://www.kasikornbank.com/portal/s...0056f8f30aRCRD

โดยผมขอคิดราคาสินค้าตามอัตราการแลกเปลี่ยนเงินตราตามจริง บวกด้วยค่าบริการดังนี้
    ขออนุญาติปรับเปลี่ยนค่าบริการนะครับ

1. รายการสินค้าที่ส่งมาเมืองไทยเลย จะคิดค่าบริการและค่า EMS

ไม่เกิน 500 บาท คิดค่าบริการ 70 บาท ต่อครั้ง
    500 - 1000 บาท คิดค่าบริการ 100 บาท ต่อครั้ง
    1,000 บาท - 2,999 บาท คิดค่าบริการ 10% ของราคารวมของสินค้า แต่ไม่เกิน 300 บาท
    2,999 บาท - 6,999 บาท คิดค่าบริการ 9% จากราคารวมของสินค้า แต่ไม่เกิน 500 บาท
    6,999 บาท ขึ้นไป คิดค่าบริการ 7% แต่ไม่เกิน 1000 บาท
    โดยเรตค่าบริการข้างต้น จะยกเว้นสินค้าจำพวกของที่ค่อนข้างมีราคา เช่น โทรศัพท์(ราคาสูง), คอมพิวเตอร์ และ อุปกรณ์, อุปกรณ์เกี่ยวกับอาวุธปืน, ของมีความเสี่ยงในการแตกหักหรือชำรุดสูง โดยสินค้าชนิดที่กล่าวมาอาจจะต้องคิดค่าบริการสูงกว่าข้างต้นเนื่องจากมีความเสี่ยงในความเสียหายสูงกว่าน่ะครับ

2. สำหรับรายการที่ส่งไทยนั้น จะคิดค่าบริกรตามเรตข้อ 1 และ คิดค่าหิ้วดังนี้
    ทางอากาศ
    ขอเปลี่ยนแปลงราคาดังนี้นะครับ จาก กก. ละ 650 เป็น กก. ละ 700 บาท
    สินค้าน้ำหนัก 0.1 - 0.5 กก. คิด 350 บาท
    สินค้าน้ำหนัก 0.5 - 1 กก. คิด 700 บาท
    สินค้าที่น้ำหนักเกินกว่า 3 กก. ขึ้นไป คิดตามจำนวนจริงนะครับไม่มีปัดเศษ

ทางเรือ
    สินค้าต้องเป็นสินค้าที่น้ำหนักมากกว่า 3 กก. ขึ้นไป
    คิดราคา กก. ละ 350 บาท

หมายเหต :- การคิดจากเรตแลกเงินอาจจะมีการปัดเศษขึ้นเพื่อกันการปรับขึ้นของอัตราการแลกเงินนะครับ และ ในกรณีที่บางท่านอาจจะซื้อสินค้ามากกว่า 1 ชิ้น ต่อครั้งอาจจะมีการคิดค่าบริการบวกเพิ่มไปอีก นะครับผม

ขั้นตอนการสั่งซื้อ
    1. รับสั่งซื้อทาง PM หรือ สั่งมาที่ Find_like@hotmail.com หรือ findlike.order@gmail.com โดยโพส link หรือ Item No. มาก็ได้
    2. จากนั้นผมจะคิดค่าใช้จ่ายทั้งหมดและ Reply ตอบกลับไป (ส่งหาผมทางไหนผม Reply กลับทางนั้น)
    3. เมื่อได้รับการตอบกลับกรุณาโอนเงินให้ภายใน 24 ชม.
    4. กรุณาสั่งสินค้าก่อนหมดวันประมูลหรือ หมดวันขาย ก่อน อย่างน้อย 3 วันนะครับ
    5. กรุณา แจ้งชื่อที่อยู่ เป็นภาษาอังกฤษ นะครับ พร้อมเบอร์โทรด้วย มาพร้อมกับ รายการสินค้าเลยนะครับ
    6. จะแจ้ง สถานะ ของสินค้าเป็นระยะ ๆ ครับผม
    7. ถ้าไม่สามารถ ซื้อหรือประมูลได้ จะโอนเงินคืนให้ภายใน 24 ชั่วโมงครับผม
    8. ก่อนสั่งซื้อให้ดูให้ละเอียดว่า เขาส่งออกนอกประเทศหรือเปล่า แต่ถ้าสินค้าชนิดนั้นอยากได้จริง ให้โพสมาบอกผมจะลอง Message ไปถามเขาให้ว่าส่งมาไทยหรือเปล่า
    9. ไม่ประมูลให้ก่อนการโอนเงินนะครับ ขอบคุณมากครับผม
    10. ค่าภาษีอากรนั้น ผู้สั่งซื้อต้องเป็นคนรับผิดชอบ
    11. ในบางครั้งผู้ขายอาจจะไม่ยอมส่งสินค้าไปที่ที่อยู่ของผู้รับที่เขียนไปเขาจะส่งมาที่ผมฃ
    ฉะนั้นอาจจะต้องมีการรบกวนค่าส่งไปรษณีย์ เพิ่มอีกประมาณ 50-100 บาทนะครับ

ขออนุญาติเพิ่มเติมการขนส่งสินค้าในประเทศดังนี้นะครับ
    ในกรณีสินค้าบางชิ้นนั้นที่มีความเสี่ยงในการเสียหายจากการขนส่งจากไปรษณีย์ไทย ท่านสามารถระบุให้ผมนำสินค้าไปส่งให้ถึงมือท่าน(เฉพาะในกรุงเทพฯและเขตปริมณฑลนะครับ) โดยมีค่าใช้จ่ายในการนำสั่ง 200 บาทต่อครั้ง(อาจจะพอ ๆ กับค่า EMS เลย) โดยกรุณาแจ้งมาในการคิดเงินนะครับ โดยผมจะ ถามไปในการแจ้งราคานะครับ
    หมายเหตุ :จุดนัดพบที่ในการรับสินค้า คือ สถานนีรถไฟฟ้า, สถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน หรือ ตามห้างสรรพสินค้านะครับ

รายละเอียดการโอนเงิน
    ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 243-2-94963-2
    สาขาอยุธยา
    ชื่อบัญชี นายภควัต กังวาลเลิศ

(ถ้าใครมีสินค้าเว็บอื่นที่รับชำระด้วย Paypal ก็นำลิงค์มาให้ดูได้นะครับ ถ้าสั่งได้จะสั่งให้ครับผม)

ขอขอบคุณทุกท่านที่มาใช้บริการนะครับ
    Last edited by Ice_men11; 26 Sep 2014 at 10:49:15.

OverclockZone Member Ice_men11's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา (กรุงเก่า จ้า)

วิธีการหาสินค้าและสั่งสินค้า
    1. เข้าหน้าแรกของ www.ebay.com ใส่ คำค้นหาที่ต้องการลงในช่อง Search

2. เมื่อได้สินค้า ลองตรวจสอบความน่าไว้วางใจของผู้ขายกันหน่อย นะครับ

ถ้าผู้ขายอยู่ในเครือข่ายที่ไว้ใจได้ ก็มาดูกันต่อว่าสินค้าชิ้นนี้ส่งไทยไหม

3. เมื่อได้สินค้าทื่ต้องการ ลองดูว่า สินค้าตัวนี้ ส่งไทยหรือไม่

รายการนี้ได้ส่งไทยนะครับ (แต่เราสามารถสอบถามให้ได้ครับ)

ส่วนรายการนี้ส่งไทยครับ บอกค่าส่งมาด้วย ^_^ (บางรายการบอกส่งไทย แต่ไม่ได้แจ้งมาว่าค่าส่งเท่าไหร่)
    สำหรับรายการประเภทนี้นผมต้องสอบถามค่าขนส่งให้ก่อนแจ้งราคานะครับ
    Last edited by Ice_men11; 25 Aug 2010 at 10:06:20.

OverclockZone Member osoul's Avatar

น่าใช้บริการจัง

ลองสอบถามมาได้นะครับ ยินดีให้คำปรึกษา และตอบคำถามจ้า
    Quote Originally Posted by osoul View Post
    น่าใช้บริการจัง

สินค้าอีกตัวที่รับสั่งเข้ามาครับ
    ตัวนี้ตัวใหญ่มาก กล่องยาวเกือบ 2 ฟุตแน่ะ

Last edited by Ice_men11; 29 Mar 2008 at 13:37:02.

ดันครับผม

OverclockZone Member yinggg's Avatar

^^
    Last edited by yinggg; 2 Nov 2012 at 21:36:54.

OverclockZone Member naeza777's Avatar

ผมว่าถ้าคุณทำ Verify member น่าจะมีคนใช้บริการเยอะนะครับ

ขอบคุณมากครับผม
    เดี๋ยวจะรีบทำนะครับ
    Quote Originally Posted by naeza777 View Post
    ผมว่าถ้าคุณทำ Verify member น่าจะมีคนใช้บริการเยอะนะครับ

OverclockZone Member baracuz's Avatar

แล้วค่าส่งล่ะครับจะบวกเพิ่มเข้าไปกับสินค้าอย่างไรครับ

BOT
    Guest

Quote Originally Posted by Ice_men11 View Post
    1 GBP = 78 บาท
    Oh! Dear!

Currently, 1 GBP is just about 63-64 THB.

ค่าส่งจากไหนครับ จาก เว็บ Ebay หรือว่า จาก ผมถึงคุณ ลูกค้า
    ถ้าค่าส่งจากเว็บ Ebay มันจะบวกอยู่ในราคาที่ผมแจ้งไปอยู่แล้วนะครับ
    ส่วนค่าส่งเมื่อของถึงเมืองไทย ก็มีสองกรณีนะครั
    1. ถ้าของสามารถส่งตรงถึงมือลูกค้า ก็ไม่ต้องเสียค่าส่งเพิ่มครับ
    2. ผู้ขายบางราย ใน Ebay ไม่ยอมส่งของให้ที่อยู่อื่นนอกจากที่อยู่ของผมนะครับเมื่อของมาถึง
    ที่อยู่ผม ผมก็จะจัดส่งของไปให้ตามที่อยู่ของคุณลูกค้าคิดค่าขนส่งตามจริงครับผม

Quote Originally Posted by baracuz View Post
    แล้วค่าส่งล่ะครับจะบวกเพิ่มเข้าไปกับสินค้าอย่างไรครับ

เดี๋ยวขอดูเรตใหม่นะครับ เดี่ยวจะปรับให้นะครับ โทษที
    ไม่ค่อยได้ใช่เรทนี้ส่วนใหญ่ ใช้แต่ US Dollar
    Quote Originally Posted by BOT View Post
    Oh! Dear!

Currently, 1 GBP is just about 63-64 THB.

แก้ไขอัตราแลกเปลี่ยให้แล้วนะครับ
    ขอโทษครับผม
    Quote Originally Posted by BOT View Post
    Oh! Dear!

เข้ามาดันตอนเช้าครับผม

OverclockZone Member blacklist's Avatar

ดอล us นี่ มัน 31กว่าๆไม่ไช่หรอคับ

แล้วฝากสั่งผ่านเวบอื่นได้ด้วยไหมอะคับ

คือว่า ผมไม่ได้คิดค่าบริการเป็นตัวเงินที่แน่นอนน่ะครับ แต่จะได้ค่าบริการจากการคิดอัตราแลกเปลี่ยนนิดหน่อยอ่ะครับ
    Quote Originally Posted by blacklist View Post
    ดอล us นี่ มัน 31กว่าๆไม่ไช่หรอคับ

แล้วฝากสั่งผ่านเวบอื่นได้ด้วยไหมอะคับ

คือว่า เว็บไหนก็ได้ครับที่รับชำระเงินด้วย ระบบ Paypal

OverclockZone Member yasaki's Avatar

น่าสนใจครับ เจอของเด็ดจะใช้บริการครับ

OverclockZone Member jamloie's Avatar

ดันให้ครับความคิดเข้าท่าดีนะ แต่หาของในนั้น มาขาย จะไม่ง่ายกว่าหรือครับ

Page 1 of 528 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks