Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีดูและซื้อswitch

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีดูและซื้อswitch

ไม่รู้ถามถูกห้องรึป่าว แต่ข้องใจนิดนึงนะค่ะ
    ว่าถ้าบ้านเรามีคอม2เครื่อง แต่ตั้งไว้บ้านคนหละหลัง
    บ้านไม่***งกันมากหนัก ประมาณ 6-7 เมตร
    เราต้องใช้อุปกรณ์อะไรในการ ทำให้มันใช้อินเตอร์เน็ตได้ทั้ง 2 เครื่องบ้าง

ตอนนี้ใช้เน็ตของ true adsl ของbillion ความเร็ว ประมาณ500กว่า"จำไม่ได้"
    แล้วจะต่อกันยังไงดีค่ะ แนะนำหน่อยนะไม่รู้จิงๆ เพราะอีกบ้านนึงก็ยังไม่มีสายโทรศัพท์(เกี่ยวกันไหม)
    รู้แค่ว่าต้องซื้อswitch มาติด แต่ต้องมีอะไรเพิ่มอีกไหมค่ะ

ชอบคุณค่ะ

ก็จะมี2วิธีครับก่อนอีกเราต้องดีก่อนว่าตัวadslที่แถมมาแปลงเป็นRouterได้ไหมถ้าได้ก็ซื้อมาต่อกับswitchได้เลย(อันนี้มีคนรับทำด้วย-_-ผมได้ทำด้วยดีไหมว่า-_-)หรือถ้าไม่ได้ก็ต้องซื้อแบบADSL Router แล้วละครับแล้วก็ต่อสายแลน

Comment

เอาอย่างง่ายนะครับ ผมแนะนำซื้อ All-in-1 มาต่อเลย (สองพันนิดๆ)
      ซื้อ USB wireless ไม่กี่ร้อยต่อคอมฯทั้งสองเครื่องก็ใช้ได้แล้ว ง่ายไม่ต้องเดินสาย
      ทำเองก้อได้

Comment

ซื้อ Modem แบบที่เป็น Router คือ ที่มีช่องให้เสียบ LAN หลายๆช่องนะครับ แล้ว ก็ลากสาย LAN ไปบ้านอีกหลังครับ ง่ายสุดแล้วครับ

เดี๋ยวผมจะย้ายไปห้อง " Network & Internet " นะครับ

Comment

Working...
        X