Announcement

Collapse
No announcement yet.

เนต TOT ตัดช่วง 3-6 โมงเย็นเป็นบ้างใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เนต TOT ตัดช่วง 3-6 โมงเย็นเป็นบ้างใหมครับ

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่า

เนต OTOT มันจะตัดอะไรบ่อย ๆ ตอน 3 4 5 6 โมงเย็น

อาจยาวไป 1 - 2 ทุ่ม

เพิ่งจะเป็นแบบนี้ได้อาทิตย์นึงนะครับ

บ้านผมอยู่แถวเขตสะพานสูง บางกะปิ ครับ

มันเพิ่งมาเป็นได้อาทิตย์นึงแล้วละ

ตัดแล้ว ก็ ติด แล้ว ก็ ตัด แล้ว ก็ ติด ช่วงผมพิมพ์อยู่นี่ก็ตัดไปละ

ใช้ ADSL 1M ครับ

ไม่ทราบว่าเป็นกันบ้างไหมครับ

ถ้าผมจะเดาจากสาเหตุเนื่องจากคนใช้มากตอนช่วงเย็น

แต่เป็นถึง TOT ทำเรื่องแค่นี้ไม่ได้ก็ไม่รู้แล้วละ

ใครพอทราบสาเหตุไหมครับ

ย้ำ เป็นตอนช่วงเย็น ตอนดึก - เช้า ไม่เป็นไรเลย ปกติ

มันเป็นช่วงเวลาที่คนใช้เน็ตเยอะ Bandwidth มันเลยไม่พอมั้ง

Comment

ไอ้TOT เวนตะไร ผมก็เป็น อยู่สุขุมวิทคับ

Comment

mที่ทำงานผมใช้ TOT อยู่ใกล้ชุมสายไมเกิน 1กม. ไม่มีหลุดนะครับ

ที่บ้านใช้ True ก็ไม่เคยตัดเลย

Comment

ผมอยู่ไกลชุมสายไม่เกิน 1กม.ช่วงอาทิตที่ผ่านมานี่เน็ตชอบอืดบ่อยมากครับ เมื่อก่อนไม่ค่อยเป็น ช่วงนี้เป็นบ่อยมากครับ เซง

Comment

เห็นบนกันเยอะ
            บอกได้คำเดียว จงทำใจ

Comment

ของผมไม่หลุดนะครับ ความเร็วไม่ตก ไม่หลุด ไม่แลค ไม่เน่า
              ชม tot ครับ
              อิอิ (บ้านข้างชุมสาย)

Comment

ไม่หลุด ไม่ตัด ไม่ตก ลื่นปื้ด บ้านผมอยู่หาดใหญ่อะนะ

Comment

ผม***งจากชุมสาย 10 กม. ไม่มีหลุด

Comment

ขึ้นกับชุมสายแถวบ้านท่านมากกว่า ว่ามันกำลังทำอะไรอยู่

Comment

Working...
                    X