Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddisk ต่อไม่ติดช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Harddisk ต่อไม่ติดช่วยหน่อยครับ

คือผมถอดhddจากอีกเครื่องมาเสียบอีกเครื่องแล้วมันมองไม่เห็นhddครับ มันจะขึ้น master eror เวลาเราต่อเป็น master สลาฟ ก็เป็นเหมือนกันครับ แล้วมันให้กด F1 แล้วมันก็ไม่เห็นHdd ครับ ต่อตัวเดียวก็เป็น สองตัวก็เป็นครับ รบกวนด้วยนะครับ งานสำคัญๆเพียบเลยครับ

เซ๊ตจั๊มเปอร์ ชนกันรึปาวนะ
    หรือ เครียร์ CMOS / ถอดถ่านเมนบอร์ดดู

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เซ๊ตจั๊มเปอร์ ชนกันรึปาวนะ
      หรือ เครียร์ CMOS / ถอดถ่านเมนบอร์ดดู
      เช็คทุกอย่างแล้วครับ

Comment

Working...
      X