Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 ลงวินโดว์ไว้ 2 ตัว แต่จะสลับใช้ยังไงครับ ( มือใหม่ )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 ลงวินโดว์ไว้ 2 ตัว แต่จะสลับใช้ยังไงครับ ( มือใหม่ )

คือผมได้ลง Vista ไว้ใน C:/ และลง XP ไว้ใน D:/ ตอนนี้มัน Boot เข้าแต่ XP และถ้าผมจะสลับไปใช้ Vista ต้องทำยังไงครับ ( มือใหม่จริงๆครับ )

ต้องลง xp ก่อนน่ะครับ แล้วค่อยลง vista แล้วมันจะมีเมนูให้เลือก boot ครับ หลังจากนั้นเราจะตั้งตัวไหนให้bootก่อนก็ได้ครับ

Comment

ต้องลง XP ไดร์ C และลง Vista ไดร์ D << ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ

**อย่างนี้ผมลง Vista ก่อนไปแล้ว ผมต้องฟอแมทใหม่เลยเหรอครับ T T

Comment

รอคำตอบ พร้อมเกี่ยว ความรู้ไปอีกตามเคย

Comment

ครับ format เลยครับ แล้วลง xpก่อนvista ตามหลัง ครับ ผมลง อยู่ทั้ง2os ทุกเครื่องที่ผมใช้ครับ

Comment

วิสต้าเด๋วนี้ ทำไรได้มั่งครับนอกจากเล่น msn

เมื่อก่อนผมลงแล้วมันเล่นเกมส์ไม่ได้อ่ะครับ

ไม่ทราบว่า ใช้แล้วเล่นลูน่าได้ไหมครับ ขอคำแนะนำหน่อย อยากจะลงเหมือนกานครับ หุหุ ตัว64บิทอ่ะครับ

และก็ใช้ตัวไหน เวอร์ชั่นไหนดี แนะนำด้วยครับ หุหุ
            Last edited by mooh; 29 Mar 2008, 23:24:45.

Comment

ลงวิสต้าก่อนแล้ว ลงxp ก็ได้ครับแต่ขั้นตอนยุ่งยากหน่อย ตามลิ้งนี้ครับ
              http://www.pantip.com/tech/article/article.php?id=194

Comment

Vista ก้อเล่นเกมได้นะคั๊ฟ

เพื่อนใช้ 32 bit เล่นเกม online ได้ทุกเกมเรยมั้งคั๊ฟ

อย่าง Ghost Online, Ragnarok, Audition, Luna แระอื่น ๆ อีก

แต่ป๋มใช้เปง vista 64 ตอนนี้ก้อเล่นได้แต่เกมใหม่ ๆ อ่าอย่าง Luna กับ Audition คั๊ฟ

Comment

Luna แค่นั้นแหละครัป อยากใช้ตัว 64
                  เล่นเซปไหน เวลไรและงับ

Comment

เพิ่งเล่นคั๊ฟ บลูเบอรี่ชีสเค้ก เวล 15 เองค๊าฟ ><"

Comment

ผมเล่น pes2008 บนvista ลื่นกว่า xp เยอะมากที่ความละเอียดเดียวกัน(1280*800 medium) vistaดีกว่ามาก สีก็สวยกว่า(ไม่ได้คิดไปเอง) vista sp1 ultimate ครับ

Comment

555+เซิฟเดียวกันเลย

ตัวผม นักดาบชื่อ เมล่อน เจอแล้วทักด้วยนะครับ

ว่าแต่ว่า จะโหลดตัวไหนดีอ่ะครับ อยากใช้ตัว64บิท แนะนำหน่อยครับ

Comment

Originally posted by KimKunG View Post
                          ลงวิสต้าก่อนแล้ว ลงxp ก็ได้ครับแต่ขั้นตอนยุ่งยากหน่อย ตามลิ้งนี้ครับ
                          http://www.pantip.com/tech/article/article.php?id=194
                          ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ มัน Work! work! work! มากๆเลยครับ ขั้นตอนทำก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไรด้วยครับ ง่ายนิดเดียว

** ไม่ต้องลง Windows ใหม่แล้ว ก๊ากๆๆ

Comment

Originally posted by mooh View Post
                            555+เซิฟเดียวกันเลย

ตัวผม นักดาบชื่อ เมล่อน เจอแล้วทักด้วยนะครับ

ว่าแต่ว่า จะโหลดตัวไหนดีอ่ะครับ อยากใช้ตัว64บิท แนะนำหน่อยครับ

Untimate SP1 เยยงับ

วันก่อน ลองลง XP 32 SP2 ปาย แล้วเทียบกับ Untimate 64 SP1

ผมว่า untimate กินขาดเลยคั๊ฟ จะดูช้ากว่าก้อตอนที่เปิดเครื่องอย่างเดวอ่าฮะ

นอกนั้นทำได้ดีกว่าหมด เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง >"<

มะรู้ว่า เป็นเพราะว่าใช้ ram 4 gb แร้ว os 32 bit มานจาเอ๋อหรือป่าวก้อมะรู้อ่าคั๊ฟ

แต่มะช้ากว่ากานเยอะจิง ๆ - -"

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                              ผมเล่น pes2008 บนvista ลื่นกว่า xp เยอะมากที่ความละเอียดเดียวกัน(1280*800 medium) vistaดีกว่ามาก สีก็สวยกว่า(ไม่ได้คิดไปเอง) vista sp1 ultimate ครับ

เห็นด้วยครับ นักเตะวิ่งรอบจัดกว่าเยอะเลย อิอิ

Comment

Working...
                              X