ช่วยดูอุณหภูมิหลังจากใส่ Andy ให้ผมหน่อย
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: ช่วยดูอุณหภูมิหลังจากใส่ Andy ให้ผมหน่อย

OverclockZone Member

Question ช่วยดูอุณหภูมิหลังจากใส่ Andy ให้ผมหน่อย

สเปก X2 3800 m2n-e + Andy samurai +MX-2
    หันท่อซิ๊งที่เป็นโค้งๆไปทางด้านหลังเคสครับ แบบนี้ถูกหรือไม่

ใช้ในห้องไม่แอร์ อุณหภูมิห้องประมาณ 33-35
    ผลคือได้
    1. อุณหภูมิ CPU ประมาณ 44-48 (ช่วงกลางคืนก็ 44-46)
    แบบนี้ปกติมั้ยครับ ??

2. แล้ววิธีทาซิลิโคนของผมถูกมั้ยครับ คือ เวลาใช้ซิ๊งบี้ซิลิโคนกับซีพียูแล้ว ผมยกซิ๊งขึ้นมาเพื่อดูว่าซิลิโคนทั่วหน้าซีพียูหรือยัง การทำแบบนี้จะทำให้อากาศเข้าไปแทรกตอนที่ผมยกซิ๊งหรือป่าว?? อุณหภูมิเลยเป็นแบบนี้

ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

ขอบคุณจ่ะ

OverclockZone Member mingsound's Avatar
    Mukdahan:Bangsaiyai

1 ปกติดีครับ ของผมก็ประมาณนี้แหละ
    2 ผมก็ทำแบบท่านละครับ อากาศมันไม่แทรกหรอกครับ พอเรากดลงไปมันก็ติดกันเหมือนเดิม

OverclockZone Member

ขอบคุณครับ คือ พัดลมที่ใส่กะAndy หมุนประมาณ 1200-1400

แล้วท่านอื่นว่ายังไงบ้างครับ

OverclockZone Member artm5's Avatar
    สวนหลวง ร.9 / ประเวศ / พาราไดซ์

ของผม ide 47-49 ตอนกลางวันห้องพัดลม ห้องผมร้อนมากๆๆ
    4000+ คล๊อกไปที่ 2.9 คับ ซีลีโคนสีขาวธรรมดาเลยคับ ไม่รู้ว่าถ้าซื้อ MX-2 มาไช้แล้วมันจะลดลงอีกป่าว

Bookmarks

Bookmarks