Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lite-On LH 20A1H อัพ Firmware แล้วไม่อ่านแผ่น ช่วยทีค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lite-On LH 20A1H อัพ Firmware แล้วไม่อ่านแผ่น ช่วยทีค่ะ

ตามนั้นเลยค่ะ สามารถทำไงได้มั่งค่ะ ตอนอัพก้อทำตามขั้นตอนทุกอย่าง

อัพเสร็จก้อ Restart 1 ที พอลองดูมันมองไม่เห็นแผ่นเลยอะ ทั้ง CD และ DVD

แล้วถ้าแก้ไขไม่ได้ประกันเค้าจะรับเคลมมั้ยอ่า ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยน๊าค่ะ

ลองอัพกลับมาเป็นเวอร์ชั่นเดิมดูสิครับ...(อย่าบอกว่าไม่ได้เซฟเก็บไว้)

Comment

ไม่ได้เซฟเก็บไว้จริงๆอ่า แต่ได้ไปโหลดเวอร์ชั่นเก่าอีกอันมา มันไม่ยอมให้อัพเลยค่ะ

ใครมีวิธีหรือเฟิร์มแวร์รุ่นนี้ตัวเก่าๆ ขอหน่อยนะค่ะ เผื่อจะอัพได้

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับ แต่เป็นรุ่น 16x

ด้วยความโมโห เลยเอาไปเคลม 55555+

บอกไปว่า bios หาไม่เจอ (ถ้าบอกว่าไม่อ่านแผ่น ศูนย์มันจะเอาเครื่องซ่อมมาให้ทุกที)

ลองดูครับ เนียนๆ เข้าไว้

Comment

แล้วเค้าจะรู้มั้ยค่ะ ว่าเป็นเพราะอัพ firmware แล้วถ้ารู้ จะสามารถเคลมได้มั้ยค่ะ

แบบว่ามันนอกเหนือประกันมั้ยอ่า

Comment

ไม่มีใครเลยเหรอนี่

Comment

ผ่านไปผ่านมา ช่วยหน่อยน๊า

Comment

ขอลผมก็เป็นครับ pioneer dvr-a11xlb อะไรเนี่ยครับ ดันทะลึ่งไป flash มัน ทีนี้เปิดอ่านแผ่นบางแผ่นไม่ได้เลย ทั้งที่แรกๆ อ่านได้หมดครับ ผมเงี๊ย ซึมเลย อยากซนดีนัก ตอนนี้ก็ไม่รู้จะทำไงครับ

Comment

เอาไปเครมเลย ถ้ายังอยู่ในประกัน

จิงๆแล้วไม่ควรอัพเฟริมแวร์นะครับ ถ้ามันยังใช้งานได้ดีปกติ

Comment

Working...
                  X