Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครืองใหนระบบเสียงดี ราคาระหว่าง25,000-30,000฿

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครืองใหนระบบเสียงดี ราคาระหว่าง25,000-30,000฿

อยากทราบว่า เครืองใหนระบบเสียงดีกว่ากัน ชวงเรียงลำดับหน่อยนะ
    Toshiba M200-E431T,ASUS A8xx xxxx, Dell Vostro 1400,Dell inpirion 1420 ,Hp,

เรื่องเสียงต้องยกให้ hp เค้า เสียงเค้าดีจริงๆ

Comment

Toshiba ดีกว่าครับ ^^ เครื่องผมเสียงดีกว่าของ HP ครับชัดใสกว่า

แต่เบสหนักไม่เท่าครับ ต้องใช้โปรแกรม SRS ช่วยถึงจะเบสหนัก

ลองหาใช้ดู SRS อะครับทำให้เสียงหนักขึ้น ^^

Comment

มะยู้ เข้ามาอ่าน

Comment

ผมก็ว่าโตชิบ้าเสียงดีนะครับ HPผมใช้อยู่ก็โอเคแต่สู้โตชิบ้าไม่ได้

Comment

yamaha ก็ดีน่ะครับ 25-30k นี้ได้ระบบเสียงรอบทิศทางเลยครับ อิอิคนล่ะะเรื่อง - -" จขกท ชอบฟังเพลงนอกสถานที่เรอครับ ผมว่าถ้าไม่นอกสถานที่มากนักซื้อลำโพงดีๆราคาไม่แพงมาซักชุดรับรองแจ่มกว่าที่ติดมากะnotebookแน่นอนครับ

Comment

ซื้อพวก EXcardsound มาเสียบครับ

รับรองดีแน่ ^^

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                yamaha ก็ดีน่ะครับ 25-30k นี้ได้ระบบเสียงรอบทิศทางเลยครับ อิอิคนล่ะะเรื่อง - -" จขกท ชอบฟังเพลงนอกสถานที่เรอครับ ผมว่าถ้าไม่นอกสถานที่มากนักซื้อลำโพงดีๆราคาไม่แพงมาซักชุดรับรองแจ่มกว่าที่ติดมากะnotebookแน่นอนครับ

ขอบคุณมาก .....
                เอาไว้ฟังเวลาเดินทางไกล อธิเช่นอยู่บนรถไฟ เครืองบิน หรืออื่นๆ...
                ก็คงจะเลือกหูฟังเวลาต้องเดินทางเพื่อไม่ไปรบกวนคนอื่นๆ

แต่ที่นี้เอาไว้ฟังในห้องค่ะ..

ชวยเทียบหน่อยจะเอาฟังในห้อง...ไม่ต้องหรู่หราอะไรมาก แต่ราคาเท่าที่แจ้งนั้นแหละ..

ขอบคุณทุกท่านที่ชวยคอมเม้น..

Comment

ถ้าจะเอาราคานี้ก็ต้อง HP ครับได้ของดีมากๆเด๋วผมแนะนำรุ่นให้ ^^ คุณภาพสมราคาแน่นอน

Comment

ถ้างบตามนี้ก็แนะนำได้ 3 รุ่น

รุ่นแรกที่น่าสน 28900

ยี่ห้อ : Compaq
                    รุ่น : Compaq Presario V3709TX
                    CPU : Intel Core 2 Duo T5500 (1.83 GHz, L2 2 MB)
                    การ์ดจอ : nVidia NB8M GS (8400GS)
                    หน่วยความจำ : 1 GB DDR2 (เงินเหลืออัพแรมอีก 1GB ไม่เกิน 1000 บาท)ฮาร์ดดิสก์ : 160 G 5400 RPM
                    จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800)
                    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
                    น้ำหนัก : 2.44 kg.
                    ประกัน : 1 Y.
                    Wireless : Yes
                    Bluetooth : Yes
                    Express Card : Yes
                    Web Camera : No
                    USB : 3
                    แบตเตอรี่ : Li-ion
                    เครื่องอ่านการ์ด : 5 in 1

----------------------------------

รุ่นที่ 2 28900

ยี่ห้อ : DELL
                    รุ่น : DELL INSPIRON 1420 LAPTOP (T5550)
                    CPU : Intel Core 2 Duo T5500 (1.83 GHz, L2 2 MB)
                    การ์ดจอ : Intel GMA X3100 (การ์ดจอแรงน้อยกว่าตัวแรก)
                    หน่วยความจำ : 2 GB DDR2
                    ฮาร์ดดิสก์ : 160 G 5400 RPM
                    จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800)
                    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual-Layer, DVD-RAM Support)
                    น้ำหนัก : 2.6 kg.
                    ประกัน : 1 Y.
                    Express Card : No ทำให้เสียบการ์ดเสียงไม่ได้ T^T
                    Web Camera : 2.0 MPixel
                    USB : 3
                    เครื่องอ่านการ์ด : no

รุ่นสุดท้าย 30000 พอดีงบ -*-

ยี่ห้อ : Toshiba
                    รุ่น : Toshiba Satellite M200-E431T
                    CPU : Intel Core 2 Duo T5500 (1.66 GHz, L2 2 MB)
                    การ์ดจอ : Intel GMA X3100
                    หน่วยความจำ : 1 GB DDR2
                    ฮาร์ดดิสก์ : 160 G 5400 RPM
                    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
                    น้ำหนัก : 2.26 kg. เบาสุด
                    ประกัน : 1 Y. (Inter.)
                    Express Card : Yes
                    Web Camera : 1.3 MPixel

USB : 4
                    เครื่องอ่านการ์ด : 5 in 1

--------------------------------------------------

จากสามรุ่นด้านบน HP จะดีที่การ์ดจอ แต่ขาดกล้องและเพิ่มแรมอีก 1 กิ๊ก

DELL ดีที่รูปทรง เสียที่ไม่มี EXSlot ใส่การ์ดเสียงที่คุณต้องการ แต่เสียบแจ๊คธรรมดาก็พอๆกัน

ไม่มี Cardreader เสียบการ์ดต่างๆไม่ได้ T^T

สุดท้าย Toshiba อยู่ตรงกลางของทุกตัว ผมเลยฟันธงลงไปที่ Toshiba แพงสุดแต่คุณภาพสมราคา

TOSHIBA ครับ Satellite M200-E431T

Comment

TOSHIBA ครับ Satellite M200-E431T

มีดีอีกอย่างตรงที่

• DVD SuperMulti Double Layer with LabelFlash™

สามารถเขียนปกลงไปบนแผ่น CD โดยตรงได้โดยใช้กับแผ่นที่รองรับระบบนี้

ในหลายยี่ห้อไม่มีถ้ามีก็เป็น HP ราคาแพงขึ้นไปอีก ^^ นี่เหนือกว่ายี่ห้ออื่นอยู่หน่อยนึง

Comment

คุณ oiloffline เหมือนร้านค้า online เลยอ่ะครับ เห็นมีราคามาบอกตลอด หุหุ ขายด้วยไหมครับหน่ะ(แซวเล่น)

เอาไว้ฟังเพลง ไม่หา พวก ipod iriver ไปอ่ะครับท่าน ง่าย+เล็กดี

Comment

thank you คุณ Mooh oiloffline turionx2

เดี่ยวไงจะลองพิจรณาอีกครั้ง

Comment

Working...
                          X