Announcement

Collapse
No announcement yet.

GHOST XP All Chip มั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GHOST XP All Chip มั้ง

มีไคสนใจประเดิม USER น้องใหม่ มั่งมั้ยครับ

อยากเอาแผ่น ghost ที่ผมทำเองไปลองลงให้ทุกคนลองดูอะครับซัก เอาไปแจกต่อ ๆ กันหรือเอาไปซ่อมให้ลูกค้าดูได้ครับไม่ว่ากันนะครับ

ลองเอาไปใช้กับเครื่องทุกสเปกเลยยิ่งเก่ายิ่งดี(IDE น่าจะผ่านหมด) หรือยิ่งใหม่ดีเลยนะครับ คือผมอยากลองดูว่าผ่านจอฟ้ามั้ยอะครับ หรือว่าลงผ่าน sata AMD ผ่านรึเปล่า เพราะตอนที่ทำผมใช้ Intel และทีแรกว่าจะใช้ MoveXP ทีแจกกันตามเว็บต่าง ๆ ก็คิดว่าไม่น่าจะทำได้เพราะเราไม่ได้ใส่ driver sata ลงไปด้วยนั่นเองทำนะครับ

ส่วนคนที่อยู่ไกลจากบ้านผม หรือคน ตจว ที่อยากได้จริง ๆ ผมต้องรอ feedback ตอบกลับมาก่อนนะครับว่าผลตอบรับการใช้งาน OK มั้ย

แบ่ง ๆ กันใช้ดูครับ ไคอยากลองยาก็เชิญเลยนะครับ อิอิ

ถ้าตรงนี้ผ่านหมดโครงการที่ไปที่จะทำคงคิดค่าแผ่นนิดหน่อยเพราะจะทำแบบบูตได้จาก DVD เลยนะครับ ซัก 50.- เด๋วหาว่าไม่ได้บอกราคา รวมค่าส่ง EMSกับค่าแผ่นเลยนะครับ ส่วนคนใกล้ ๆ บ้านหรือ ในกทม ที่เอากับผม ถือว่าเป็นค่าขนมค่าแผ่นผมแล้วกันนะครับ ตอนนี้ทดลองแบบเด็ก ๆ ไปก่อน

สรุปการมาเอาไฟล์ GHOST ที่บ้านผม อุปกรณ์ที่ท่าน ๆ ต้องเตรียมมา
    แฟลชไดร์ หรือ Hdd ต่อผ่านทาง USB หรือถ้าไคจะไรท์กลับไปก็เอาเครืองไร้ท์แบบ External กับแผ่นเปล่ามาเองนะครับ หรือเอาเครื่องโน๊ตบุกมาแชร์ไฟล์ไปก็ได้ ผมมี HUB ใช้อยู่ครับ

แนะนำนิดหน่อยนะครับว่าให้ใช้ Ghost.exe จาก Hiren Boot 9.XX เพราะผมใช้ Ghost เวอร์ชั่น 11 ทำ ส่วนไคจะเอาไปดัดแปลงต่อยอดก็ไม่ว่าอีกเช่นกัน เอาไปก็รู้รู้อยู่ดีว่าใช้โปรแกรมอะไรทำครับ

**************************เข้ามาในบ้านไม่ได้นะครับต้องรอนอกบ้าน เพราะที่บ้านขายของ ห้องมันเล็กด้วยครับเพราะเป็นคอนโด อิอิ**************************

การติดต่อ ให้ PM มาเท่านั้นนะครับ และขอร้องว่าถ้านัดแล้วต้องมานะครับ เพราะไม่อยากนัดบ่อยเสียเวลาผมต้องทำงานและช่วยงานที่บ้านด้วย นัดมากันทีเดียว จะได้เอาไปใช้พร้อม ๆ กัน จะได้รู้พร้อมกันว่าใช้ได้รึป่าว และถ้ารู้ว่าเอาไปแล้วไม่ได้ใช้ หรือใช้ไม่เป็นขอให้ขี้ไหลจู๊ด ๆ เลย อิอิ

++++ขอบคุณนะครับที่เข้ามาอ่านและให้ความสนใจกระทู้ผม ผมยินดีให้บริการนะครับ+++++

%%%%%อ่านหน่อยก้ดีนะตรงนี้%%%%%
    SPEC เครื่องที่ใช้ทำ Ghost
    Asrock Wolfdale Rev.A2
    HDD Samsung IDE 80Gb.

ขอบคุณมาก ๆ ที่อ่านจนจบ

เอาเป็นว่าคืนนี้จะอัพขึ้นเว็บให้นะครับ
    Last edited by GhostXP; 4 Oct 2008, 13:05:31.

... ชื่อ ID ท่่านมันน่าหวาดเสียวจังครับ

Comment

ดันครับ

Comment

ผมว่า Ghost all chipset ก็มีคนทำออกมาเยอะแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by Hercules View Post
          ผมว่า Ghost all chipset ก็มีคนทำออกมาเยอะแล้วนะครับ
          แบบไหนมั่งครับท่าน มีตัวอย่างมั้ยครับ มีเยอะนะครับที่ทำออกมา ยิ่งไอแบบที่ลง หน้าจอ desktop ว่า Ghost XP all chip 2006 ก็ไม่เสถียรและไม่สวยด้วย อย่างช่างที่พันธ์ทิพย์ก็ทำแบบของเค้าเอาแค่ลง XP ให้ลูกค้าผ่านเค้าก็จบ ตอนนี้ที่ผมทำก็เพื่อเอามาแจกโดยไม่คิดเงินเลยนะครับแค่ทำตามเงื่อนไขผม แค่อยากลองความรู้ผมแม้จะน้อยนิดอะครับ ถ้าท่านสนใจก็รอผมได้

เอาอย่างนี้ดีกว่าครับ เด๋วผมอัพขึ้นเว็บดีกว่าไม่แจกแล้ว ให้ไปดาว์นโหลดเอาเอง ผมไม่คิดค่าเครดิตโฆษณาด้วย แต่ที่ผมต้องการก็แค่ตอบผมกลับมาว่าใช้งานได้ดีรึป่าว ผ่านหมดทุกสเปกมั้ย

ผมตั้งใจทำยอมเสียเวลาทำ แถมเสียเวลาอัพไฟล์อีกเรา เฮอ ๆ

Comment

หาตัวที่ Ghost Win98 อยู่เนี่ย มีป่าวครับ

Comment

Originally posted by TOTi.SOCiETY View Post
              หาตัวที่ Ghost Win98 อยู่เนี่ย มีป่าวครับ
              ไม่แน่ใจครับ ผมมีอยูใน HDD เก่าของผม ทำเอาไว้ใช้เอง รู้สึกว่า Ghost 98/me สามารถใช้ได้ทุกชิพอยู่แล้วละครับเพราะมันไม่เก็บค่า Chip และ HDD เอาไว้ใน system ของตัวมั พูดง่าย ๆ ว่ามันฉลาดกว่า XP ครับ แต่ XP ทำออกมาดีกว่าเลยยุ่งยากนิดหน่อย

Comment

จะลองเอาไปใช้ดูนะ

Comment

ขอบคุณ ในความมีน้ำใจของท่านครับผม

Comment

อัพขึ้นโฮสไปเลยครับ

Comment

อืมๆ...

Comment

ช่วยดันคับ

Comment

ดันไป

Comment

ให้พวกพี่ๆเป็นหนูทดลอง ชิมิ

Comment

Originally posted by heroin View Post
                              ให้พวกพี่ๆเป็นหนูทดลอง ชิมิ
                              ประมาณนั้นครับ

Comment

Working...
                              X