Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebookการ์ดจอon board ถ้าจะไว้เล่นเกมสเปกสูง ไปเพิ่มแรมเยอะๆแทนได้รึป่าวค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebookการ์ดจอon board ถ้าจะไว้เล่นเกมสเปกสูง ไปเพิ่มแรมเยอะๆแทนได้รึป่าวค่ะ

ผู้รู้ช่วยที จะซื้อไปเล่นเกมค่ะ

การ์ดจอส่วนใหญ่มันก็ ON ทั้งนั้น
    แต่คนละชิบกัน ถ้าจะเอาไปเล่นเกมอย่าซื้อครับ
    เพราะมันไม่คุ้มเงินครับ

แต่ที่มันเล่นเกมได้ดีนั้นก็แพงครึ่งแสน ^^

ถ้างบน้อยก็อย่าเลยครับ PC ดีกว่าเงินสองหมื่นก็เล่นเกมแรงๆได้แล้ว

ส่วนการเพิ่มแรมช่วยไรไม่ได้มากครับ

นอกจากว่าเล่นเกมพวกที่ Unit เยอะๆมันจะช่วยได้พอสมควร

แต่ VGA ไม่แรงทำไรมันก็ไม่ดีขึ้นครับ ^^ เพราะงั้นถ้างบน้อยสักไม่เกินสามหมื่น

เอาเงินไปซ์้อ PC ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณค่ะ ว่าแต่เล่นเกมแนว age of ampire 3 เนี้ยถือว่าสูงยังค่ะ

Comment

พวกการ์ดจอออนบอร์ดคงหมายถึงออนบอร์ดIntelซินะครับ ถ้าเกมใหม่ไม่เกินNeed For Speed Most Wantedก็พอเล่นได้หล่ะครับ ถ้าเป็นเกมใหม่ๆก็ไม่ต้องพูดถึงเลย เอาเป็นว่าเกมเมื่อประมาณ3-5ปีขึ้นไปเล่นได้ครับ

Comment

อยากจะถามว่าผมกำลังจะเรียนเรียนเกี่ยวกับคอม
          ต้องไปอยู่หอไกลบ้าน ผมชอบเล่นเกมออนไลน์ เช่น sf cabal
          และคิดว่าจะใช้คอมทำการบ้าน+พรีเซ้นงาน+ใช้นำเสนองาน+ใช้เน็ตไวร์เลสและค่าไฟฟรีที่มหาลัย

อยากจะถามว่าผมจะซื้อโน๊ตบุคไว้ใช้งาน ผมคิดถูกหรือป่าวคับ หรือว่าต้องซื้อpcดี

ช่วยแนะนำผมหน่อยจะขอบคุณมากคับ อ้อเกือบลืมถามไป เกมที่ผมชอบเล่นนี่ใช้สเปกโนทบุคหรือpcประมาณเท่าไหร่ดีคับ(ผมกะจะซื้อโนทบุคs41-355)

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Comment

S41-335 ป๋มว่า notebook อานนี้

คุ้มราคาแย้วนะคั๊ฟ เล่นเกม ทำงาน ได้หมดอ่า

ในราคาเท่า ๆ กานนี้ (<40000) spec กินขาดคั๊ฟ

Comment

Originally posted by BIANCHI View Post
              อยากจะถามว่าผมกำลังจะเรียนเรียนเกี่ยวกับคอม
              ต้องไปอยู่หอไกลบ้าน ผมชอบเล่นเกมออนไลน์ เช่น sf cabal
              และคิดว่าจะใช้คอมทำการบ้าน+พรีเซ้นงาน+ใช้นำเสนองาน+ใช้เน็ตไวร์เลสและค่าไฟฟรีที่มหาลัย

อยากจะถามว่าผมจะซื้อโน๊ตบุคไว้ใช้งาน ผมคิดถูกหรือป่าวคับ หรือว่าต้องซื้อpcดี

ช่วยแนะนำผมหน่อยจะขอบคุณมากคับ อ้อเกือบลืมถามไป เกมที่ผมชอบเล่นนี่ใช้สเปกโนทบุคหรือpcประมาณเท่าไหร่ดีคับ(ผมกะจะซื้อโนทบุคs41-355)

เกมที่ท่านว่ามาs41 สบายๆเลยคับ(ปรับสุดได้) และแถมพกพาสะดวกไปมหาลัย และใช้ไวเลตได้สบายๆ และประหยัดไฟ(อยู่หอแบบผมจะรู้ว่าต่างกันนิดเดียวก็ช่วยได้ผมหอหน่วยไฟหน่วยละ9บาท==" คอมโต๊ะตาย)

และมหาลัยส่วนมากมีไวเลต ใช้โน๊ตบุ๊คสบายกว่าเยอะ
              Last edited by 12345678910; 31 Mar 2008, 10:58:52.

Comment

Originally posted by BIANCHI View Post

ซื้อ PC ดีกว่าครับถ้าไม่ได้คิดจะแบกไปทุกวัน ^^

และ PC ได้ตรงราคาเท่ากันได้แรงกว่ามากๆเลยครับใช้ได้นาน

ถ้าจะไปพรีเซนก็เอาเงินส่วนต่างไปซื้อ Exdrive ดีกว่าครับแต่เรื่องเน็ตก็คงตัดออกไป

Comment

Working...
                X