Announcement

Collapse
No announcement yet.

สุดท้าย..แต่ยังไม่ท้ายสุดกับ FX-62

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดท้าย..แต่ยังไม่ท้ายสุดกับ FX-62

..สวัสดีอีกครั้งครับเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่าน...หลังจากให้รอคอยกันอยู่นาน
    ในที่สุดก็ได้เวลา..(ใจยังไม่อยากจะเอามาลง...เพราะมันไม่ได้เรื่องเอาเลย)....แต่ก็คิดว่าเอาเหอะ..
    รอดูกันมานานแล้ว...ผมก็จะเอามาลงให้ได้ดูกัน..พอได้สมน้ำหน้าคนใช้ของแพงล่ะครับ...

....เริ่มต้นจาก..การโอเวอร์คล๊อกก่อน...ก่อนหน้านี้ผมใช้บอร์ด CROSSHAIR อย่างที่ทราบแต่มันมี
    ปัญหาเรื่อง RAID ก็เลยต้องเปลี่ยนมาใช้..M2N-SLI DELUXE แทน...ปรากฏว่า..ทำได้แย่กว่า
    CROSSHAIR ที่มีปัญหามาก ๆื เพราะ CROSSHAIR เคยลากไปได้ไกลถึง 3.2 G . ค่า Memory Banwidth อยู่ที่ 12000 กว่า่ ๆ แต่ตัวนี้...ทำได้ห่วยแตกมาก ๆ ผมพยายามทุกวิถีทางแล้วที่จะดัน
    ไปให้มากกว่านี้...แต่บทสรุปก็คือ...ดับ..ทุกครั้ง....
    วันนี้..ช่างของซินเน็ค...คุณจีระศักดิ์..ก็เข้ามาแฟลชไบออสให้ก็แล้ว...มันก็ยังห่วย..สรุป....ผมเลย
    เอามาลงให้ดูแก้เซ็งไปก่อน...รอดูอีกนิด..จะไปสอยบอร์ดตัวใหม่มาคล๊อกให้ดูอีกรอบครับ......
    เห็นเพื่อนหลาย ๆ คนแนะนำบอร์ดหลายตัวเข้ามา..แต่ใจยังอยากจะได้ชิป 590 มากกว่า 570....
    แต่ก็ไม่แน่ครับ...รอดูเรื่องบอร์ด CROSSHAIR ว่าจะจบแบบไหน...ถ้าไม่มีปัญหาอะไร..หาบอร์ดใหม่
    มาลองลากอีกสักยกครับ........ขอบคุณนะครับที่ติดตามดูมาตลอด..อาจจะไม่สะใจโก๋...แต่ก็พยายามแล้วครับ
    Last edited by Sakchai; 3 Dec 2006, 21:48:06.

CPU-Z ..ครับ

Comment

3D mark 06...ครับ

Comment

Memory Banwidth ครับ

Comment

Processor Multi-midia..ครับ

Comment

Processor Arithmetic..ครับ

Comment

โอ้วววววววววว....

Comment

อันนี้.. Raptor 150 G x 2 raid ครับ

Comment

...ผมพยายามที่จะลองหลาย ๆ วิธีเพื่อให้มันลากไปได้..แต่สรุปก็คือ..ไปไม่ได้
                  เพื่อน ๆ หลายคนอาจคิดว่าถ้าดูจากของที่ใช้..มันควรได้มากกว่านี้...อันนั้นก็จริงครับ......แต่ปัญหาก็
                  อย่างที่บอกไปครับ...ตัดเรื่องไฟไม่พอไปได้เลย....เพราะถ้าเจ้าตัวนี้ไม่พอ...ก็ไม่รู้จะเอาอะไรแล้ว

ผมเจตนาเอาภาพใหญ่ลงเพราะอยากให้สังเกตครับ...ว่ามันเป็นลูกเดียวกับที่พี่ ๆ OCZ เอาไปเทสต์
                  และอยากให้ดูนี่ด้วยครับ....ผลงานที่พี่ ๆ เขาต้มไข่ด้วย Galaxy 1000 w. เล่นเอาสายผมเป็นแบบนี้เลย...สารภาพมาเลยครับว่าฝีมือใคร
                  ..
                  Last edited by Sakchai; 2 Dec 2006, 22:15:57.

Comment

..กว่าจะคลอด....แถมคลอดแล้ว..ก็ยังไม่มีให้ตามภาค 2 อีก...

Comment

แค่นี้ก็แรงชิ้บหายแล้วครับ ^^

Comment

ผมว่า น่าจะโมไฟบอร์ด M2N32-SLI Deluxe อีกนิดนะครับ
                        เพราะเท่าที่หาข้อมูลมา มันไปไกลกว่านี้ได้ครับ

Comment

รอมาตังนาน ในที่สุดก็ออกมาแล้ว
                          โฮ้ะๆ แบนวิท แรงกระฉูด แรงสุดในบอร์ดนี้เลยอะ

Comment

แรงไม่หวั้นไม่ไหว

Comment

ขอจรวดหน่อยครับ ตามไม่ทันแว้วววว....

Comment

Working...
                              X