Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าลำโพงคอมของJBLมีขายที่ไหนมั่งอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากได้ N counter อ่า

Comment

เสียงไม่ดีหรอคับ แล้วงบขนาดนี้ซื้อตัวไหนดีคับถ้าเป็นของยี่ห้ออื่น
      เน้นฟังเพลงอะคับ ช่วยแนะนำทีคับ ขอบคุณคับ
      ก็ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะ แต่มันเปิดดังไม่ได้ แตกเอาง่ายๆ งบประมาณได้ เท่า SSII ใช่ไหมครับ ฟังเพลงแนวไหน ดังมากไหม อยากได้ยินเสียงอะไรมากที่สุด

Comment

Originally posted by crazyass View Post
        ไม่มีคนใช้กันเลยหรอคับ หรือใช้กันน้อย
        เท่าที่เคยลอง เสียงของ N counter จะ เบสนุ่มลึก กว่าครับ ความใสนี่พอๆกัน

Comment

ก็ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะ แต่มันเปิดดังไม่ได้ แตกเอาง่ายๆ งบประมาณได้ เท่า SSII ใช่ไหมครับ ฟังเพลงแนวไหน ดังมากไหม อยากได้ยินเสียงอะไรมากที่สุด
          คับงบประมาณนี้ ฟังแทบทุกแนวอะคับเน้นไปทางด้านน้ำเสียงกับดนตรี เปิดดังพอสมควรคับ อยากได้ยินน้ำเสียงใสๆ
          เพราะๆ เบสนุ่มๆ เอาเป็นว่าชอบฟังแบบสบายๆหน่อยอะคับ ขอบคุณคับ

Comment

เท่าที่เคยลอง เสียงของ N counter จะ เบสนุ่มลึก กว่าครับ ความใสนี่พอๆกัน
            คับผม เดี๋ยวผมว่าจะไปลองหาฟัง แล้วมี 2.1 อันไหนในงบประมาณนี้ ฟังเพลงใสๆเพราะๆมั่งอะคับ
            จะได้เอามาลองเทียบกัน ส่วนตัวยังเลือกซาวการ์ดไม่ถูกเลยว่าเอา 2zs หรือ X-Fi music ดี เน้นฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกม อิ อิ

ปล.ช่วยแนะนำ ลำโพง 2.1 กับซาว2ตัวนี้ทีคับ ขอบคุณคับ

Comment

ผมเเนะนำตัวนี้ไม่เกิน 6000 เสียงดีกว่า JBL ตัวดอกไม้ครับ
              Last edited by Nutte; 19 May 2010, 09:32:46.

Comment

ผมเเนะนำตัวนี้ไม่เกิน 6000 เสียงดีกว่า JBL ตัวดอกไม้ครับ
                หาลองฟังได้แถวไหนอะคับผม

Comment

Originally posted by crazyass View Post
                  หาลองฟังได้แถวไหนอะคับผม
                  ที่ 1000 ทิพชั้น 3 ครับ ลองเดินดูครับมี 2 ร้านอยู่โซนหน้า กับโซน กลางเกือบหลัง ตัวนี้รายละเอียดเสียงออกครบมาก เเยกเสียงของเครื่องดนตรีกับเสียงร้องได้ดีครับ เสียงร้องเด่นดีไปลองฟังดูครับ
                  ถ้าร้านที่อยู่โซนหน้ามี JBL ให้ฟังเทียบด้วยครับ

Comment

ขอบคุณมากๆคับผม จะไปฟังให้ได้เลย ผมชอบที่รายละเอียดออกครบ ขอบคุณมากๆคับที่ให้ข้อมูล
                    แต่ที่เซียร์ไม่มีให้ลองหรอคับ อิ อิ

Comment

แล้ว2ตัวนี้เป็นยังไงคับ ราคาใกล้เคียงกันมากเลยคับผม
                      JBL Encounter ตัวขวาเสียงดีกว่ามากครับ ในราคาที่ต่ำกว่ามากเช่นกัน
                      ผมลองเทียบมาแล้ว ทั้ง 2 ตัว

Comment

JBL Encounter ตัวขวาเสียงดีกว่ามากครับ ในราคาที่ต่ำกว่ามากเช่นกัน
                        ผมลองเทียบมาแล้ว ทั้ง 2 ตัว
                        ราคาต่างกันประมาณเกือบ300เองอะคับ อ้างอิงจากเวปนี้นะคับhttp://www.pcresource.co.th/computer...edia-m-60.html

แล้วราคาประมาณนี้มีตัวเลือกแค่3ตัวเองหรอคับผม มีตัวอื่นแนะนำอีกไหมคับผม
                        ขอบคุณคับ

Comment

Harman ตัว SSII รูปร่างสวยกว่า จะได้เปรียบเรื่อง เสียงกลางและสูง

ตัว JBL encounter เบสกระชับกว่าและลงได้มากกว่า ส่วนเสียงกลางและสูงไม่กระจายเท่าตัว SSII

และทั้งสองตัวต้องฟังระยะไม่***งจากลำโพงมากนัก ไม่นั้น Stage หาย

แต่เสียดายที่ตัว 4.1 JBL Invader ไม่ทำออกมาแล้ว ตัวนี้เสียงดีกว่า 2 ตัวบนอีก Stageชัด ดูหนังได้มิติ

ส่วนตัวดอกไม้มันคนละลีกไปหน่อย หากจะไปต่อยกับที่กล่าวมา เปิดดังมากไม่ได้อีก พล่า เบสบวม

ปล.มีหมดทุกรุ่นนะครับ ถึงได้ถ่ายทอดออกมาให้ได้
                          แต่แปลกนิดทำไหมลำโพง Harman SSII ซื้อที่เมืองนอกกับที่เมืองไทย ไงมันคนละบุคลิคเสียงเลย ของเมืองนอกดีกว่าจมเลย ของเมืองไทยเอามาเบรินแล้วยังไม่ดีขึ้นเลย เสียงไปแข็งๆแบนๆเลย

Comment

ขอบคุณท่าน คิม มากคับกระจ่างจริงๆ เดี๋ยวผมว่างๆต้องไปลองหาฟังเองแล้ว
                            ส่วนของที่ท่าน Nutte แนะนำ ก็ต้องลองหาให้ได้เช่นกัน
                            ขอบคุณมากๆคับ

ปล.ว่าแต่ราคาระดับนี้มีตัวเลือกอื่นที่น่าสนใจอีกไหมคับผม
                            ขอบคุณคับ

Comment

ท่าน Nutte คับ แล้วที่ท่านแนะนำมันของอะไร รุ่นอะไรอะคับ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมอีกนิดคับ
                              ขอบคุณคับ

Comment

ท่าน Nutte คับ แล้วที่ท่านแนะนำมันของอะไร รุ่นอะไรอะคับ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมอีกนิดคับ
                                ขอบคุณคับ
                                edifier E3350
                                ญี่ห้อนี้เสียงดีเป็นบางรุ่นครับ
                                http://www.edifier.ca/english/speakers/e3350/e3350.htm

Comment

Working...
                                X