Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่าแรม ราคาจะลงมากกว่านี้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่าแรม ราคาจะลงมากกว่านี้ไหมครับ

ช่วงต้นๆปี ราคาแรม1GB อยู่ที่ประมาณ 900 บาท

ก็ยุกัน "ซื้อเลยๆ ราคาถูกมากแล้ว ไม่ลงไปกว่านี้แล้วล่ะ ไม่ซื้อตอนนี้ก็ไม่รู้จะซื้อตอนไหนแล้ว"

ตอนนี้ราคาก็ลงมาอยู่ที่ 1GB ราคา 700 กว่าบาท

คิดว่ามันจะลงมากว่านี้ไหมครับ

ราคามันลงฮวบๆน่าใจหายจริงๆ

ถ้าผมจะขาย 1 GB 667 2 ตัว ไปซื้อ 2 GB 800 ตัว แล้วรอสักพักให้วิสต้าเบ่งบานเต็มที่ แล้วซื้อ 2 GB ทำ Dual เป็น 4 GB คิดว่ายังไงครับกำลังคิดๆอยู่

ปล..แรมยี่ห้อ A-Data นี่ดีรึเปล่าครับ ใครเคยลองบ้างรึยัง เห็นหน้าแรกมีทำรีวิวไว้ น่าสนใจดีเหมือนกัน

ปล อีกที ไปดูลิงค์เว็บของ A-data มา เป็นแรมของทางไต้หวันนี่เอง http://www.adata.com.tw/adata_en/investor_contact.php

Comment

ใช้เท่าไหร่ก็ซื้อเท่านั้นแหละครับ เศรฐกิจพอเพียง

Comment

ใช้เท่าไหร่ก็ซื้อเท่านั้นแหละครับ เศรฐกิจพอเพียง
        เห็นด้วย

ซื้อมา 4G ใช้วินโด32bit มีประโยชน์อันได

Comment

รู้สึกว่าตอนนี้ชิ้นส่วนคอมมันถูกลงเรื่อยๆนะ ของที่ออกมาใหม่ๆก็คุณภาพดีแถมไม่แพงด้วย

Comment

แพงดิ GF9800 นี้อยากได้จริง ดีแต่แพงมักๆ มะมีปัญญาจ้า

Comment

ต่อไป 1G อาจจะราคาแค่ 500฿ แต่ซื้อ 1 ตัวแถมอีก 1 ตัว นะ 555+

Comment

อยากจะยกคอมใหม่ที่มันโหดๆไปเลย555ผ่อนอิอ้อนเอาผ่อน3ปีพอหมดเอาใหม่555

Comment

อิออน ดอกแพงโคตรๆ อ่ะ

Comment

คิดว่าราคาก็ประมาณนี้แหละครับ ลงก็ลงไม่มากแล้วครับ

Comment

ราคาคงอยู่ประมาณนี้แล้วล่ะครับ
                      ถ้าลงก็ไม่ลงมากไปกว่านี้ซักเท่าไหร่

Comment

2 ปีที่แล้วผมซ์้อ Kington 512Mb 667 2400บาท ตอนนี้ผมก็ยังใช้อยู่เลย อิจฉาคนซ์้อคอมตอนนี้จัง

Comment

Working...
                        X