Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++มีหัวแปลงพอร์ต 25-pin Parallel เป็น 15-pin D-shell มั้ยอะครับ?+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++มีหัวแปลงพอร์ต 25-pin Parallel เป็น 15-pin D-shell มั้ยอะครับ?+++

คือว่าแฟนผมมีจอยขับเครื่องบินอยู่อะครับ แล้วพอดีเขาไม่ได้ใช้ เลยกะจะขอมา แต่หัวดันเป็น 15-pin ผมมีแต่แบบ 25-pin ไม่ทราบว่ามันพอมีตัวแปลงขายหรือเปล่าครับ :Smilie1:

25 PIN นี้เป็นหัว ของ Printer นะครับ (Parallel Port) ส่วน D-SUB (ไม่ใช่ D-Shell) 15Pin เรียกว่า Gameport หรือ Midi Port ครับ ถ้าอยากใช้จริงๆไปหาซื้อการ์ดซาวน์ถูกที่มีพอร์ตนี้มาใช้ก็ได้ครับ ตัวแปลงไม่มีเพราะแปลงไม่ได้ ถึงแปลงได้ก็ต้องทำไดรเวอร์มาเสริมอีกที

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

ขอรบกวนอีกอย่างนึงครับ คือตอนนี้ผมซื้อ Sound Card มาแล้ว Detect เรียบร้อยแล้ว แต่คราวนี้พอผมเสียบจอยของผม (Logitech Wingman Light) มันไม่ยักขึ้นอะไรเลยอะครับ ไม่ทราบว่าผมจะทราบได้ยังไงว่ามันเจอจอยของผมจริงๆ ถ้าสมมติว่าผมไม่มีไดรเวอร์อะครับ :Smilie9:

ปล.แต่ในกล่องไม่มีไดรเวอร์นะครับ ไม่รู้มันต้องใช้เปล่า Logitech Wingman Light แบบ Game port อะครับ

Comment

ดันครับดัน

Comment

Working...
          X