Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Intel 64bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Intel 64bit

คือ ซื้อรุ่นE5xxx มา 64 บิท แล้วโปรแกรมที่บริษัทใช้ ได้แค่ 32 บิต อะครับ ทำยังไงดี มีวิธีไหมครับ

มันสามาถใช้งานได้ทั้ง 32-bit และ 64-bit นั้นละ
    จะลงวินโดวส์หรือหรือใช้งานตัวใหนก็ได้

Comment

THx

Comment

-*- คือ เปิดโปรแกรมแล้วมันไม่ผ่านอะครับ ลง 2000 ก็แล้ว Xpก็แล้ว ไม่เข้าใจ งงเต๊กๆ เกี่ยวกับ CPUแน่ๆ ครับ

เพราะว่า เครื่องเก่าลง2000 หรือ Xp ก็ยังใช้ได้อยู่เลย เศร้า

Comment

32 ก็ ซัพ หมดแล้ว นะครับ นาทีนี้

Comment

หากมั่นใจว่าเกิดจาก CPU
            ลองเข้าไปปิดฟังก์ชันในเมนบอร์ดเอาครับ (xeon ก่อนๆมีให้ปิดเป็นบางตัว)

ปล.กำลังคิดว่า 64 นี่หมายถึง OS ใช่ไหมเพราะ ผม VMware OS64 ก็เป็นปัญหากับบางโปรแกรม

Comment

Working...
            X