Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel 775 CLUB ชมรมคนรัก 775 เกาเก๋าแต่ยังไฟแรง ร่วมแชร์ประสบการณ์ พูดคุยกันได้ที่นี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by OMG View Post
    ถ้าก่อนนี้ทุกอย่างยังเสียบแบบปกติ แล้วเข้าไบออสไม่ได้ บอร์ดน่าจะแต๊บแล้ว
    แต่ถ้ามีการเสียบเพิ่ม แล้วเกิดอาการ ให้ลองถอดออกแล้ว เสียบเท่าที่เคยใช้ปกติดูก่อน

ถ้างบถึง แนะนำ 7970ครับ ลื่นดีเช่นกัน ULTRA ได้ แต่ก็ไม่สุดนะ

หรือ 7950 ก็ได้ เพราะเล่นระดับสุด มันซดแรมเกือบ 2GB สำหรับการ์ดจอ และสำหรับระบบ ถ้ามี 4GB ก็โอผ่าน
    แต่ถ้าหน่วงๆ หนืดๆ ก็ค่อยหาปรับแรมระบบสูงขึ้นอีกหน่อยทีหลัง เป็น 1066 แทน
    ขอบคุณครับท่าน

Comment

• Originally posted by FirstooN View Post
      ลองสลับช่องแรม เปิดติดแล้วครับ แถมได้ภาพ จอฟ้า ชัดๆ อีกด้วยครับ (เสียบสายพัดลมกับบอร์ด)

ตอนนี้ไม่เสียบสายไฟพัดลมเข้ากับบอร์ดสักเส้นแล้วครับ ยังไม่มีอาการใดๆ

มันแปลว่าอะหยังหว่า ??

d1 ผมก็เจอครับ แต่ก็ไม่เจอสาเหตุ นานๆจะมาครั้ง

Comment

• เอาเคสเก่ามาประกอบ จัดสายใหม่ โล่งตาขึ้นเยอะ

lapping อีกซักรอบ (ถ่ายหลุดโฟกัสซะงั้น)
        เบอร์ 1000 ก็เงา(นิดๆ)

ลงไปเยอะพอดู

Last edited by nova6439; 13 Nov 2013, 22:26:15.

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
          เร่งด่วนมากขอความคิดเห็นหน่อยครับ
          ถามครับว่า Corsair 550D กับตัว 600T มันใหญ่พอๆกันหรือป่าวครับ

( พอดีชอบใหญ่ๆ เพราะตัวที่ใช้อยู่ มันแน่นมาก ฮาเล็มเกือบจะติดข้างบนอยู่แล้ว
          จะซื้อ 550D แล้ว หา 600T มานานจะตัดใจละ หาไม่ได้สักที )
          ขอบคุณท่าน FirstooN khatrak มากครับ
          ท่านใดมีความคิดเห็นอื่นๆช่วยแชร์ได้นะครับ

Comment

• ^^แชร์ครับเป็นผมเลือกตัวที่กว้างๆ ดีกว่าครับผมว่ามันดูโล่งดีครับ

Comment

• มาแล้วครับ ROG ในตำนาน สิ้นสุดการรอคอยสำหรับผม X48 (กล้องโนเกียขออภัยด้วยครับ)
              ขอขอบคุณ ท่าน ประธาน chanoon (เอ็ม) , ท่านโจ chart@ , ท่าน OMG (ต้าร์) ,
              ท่าน alien28 (ป้อม) , ท่าน khatrak (เขต) , ท่าน poyuen, ท่าน KarnRedsun (กานต์), ท่าน FirstooN (ตูน), ท่าน klong20 (กบ) ผมรู้ว่าท่านแอบให้กำลังใจนะ ฯลฯ
              ที่ช่วยดันเป็นกำลังใจในการตั้ง กท.หาครับ ของแบบนี้ต้องมีดวงและจังหวะจริง ๆ ครับ จัดว่าเป็นบอร์ดในฝันของผมเลย
              และอยากได้มาครอบครองไว้ตั้งนานละ (เดี๋ยวค่อยหาเวลาเล่นครับ ช่วงนี้งานยุ่ง ๆ แต่เป้าหมายต่อไป ถ้าไม่ฝัน คงจะเป็น QX9770 แต่ตอนนี้เล่น QX9650 ไปพลางก่อนครับ )

ปล. ต้องขอบคุณเจ้าของบอร์ดเป็นอย่างสูง ที่แบ่งปันให้ครอบครองบ้างครับ

สุดหล่อ X38 vs X48

Last edited by anupong99; 14 Nov 2013, 02:34:33.

Comment

• Comment

• RE สวยงามมากครับท่านตุ่ย ยินดีด้วยครับเดี๋ยวหามาเล่นเป็นเพื่อนดีกว่า

Comment

• Originally posted by chart@ View Post
                    RE สวยงามมากครับท่านตุ่ย ยินดีด้วยครับเดี๋ยวหามาเล่นเป็นเพื่อนดีกว่า
                    ต้องมีไว้ครอบครองเลยนะครับท่านโจ เพราะตัวจริงมันหล่อสมคำล่ำลือจริง ๆ สมแล้วเป็นสุดยอดในสายนี้

Comment

• โชคดีมากๆครับท่านตุ่ย ตั้งกระทู้รับไม่นานได้ของจริงเลย เห็นแล้วน้ำลายเยิ้ม....ยินดีด้วยครับ.

Comment

• Originally posted by nova6439 View Post
                        d1 ผมก็เจอครับ แต่ก็ไม่เจอสาเหตุ นานๆจะมาครั้ง
                        ครับ งงมาก ว่ามันเกิดจากอะไร

Originally posted by khatrak View Post
                        โชคดีมากๆครับท่านตุ่ย ตั้งกระทู้รับไม่นานได้ของจริงเลย เห็นแล้วน้ำลายเยิ้ม....ยินดีด้วยครับ.

ตาร้อนเลย

Comment

• Originally posted by khatrak View Post
                          โชคดีมากๆครับท่านตุ่ย ตั้งกระทู้รับไม่นานได้ของจริงเลย เห็นแล้วน้ำลายเยิ้ม....ยินดีด้วยครับ.
                          ต้องมีดวงด้วยนะครับท่านเขต ครบกล่องสภาพเทพ หายากมาำกจริง ๆ ในนี้มีกันเยอะแต่ไม่ค่อยมีคนปล่อย เพราะมันหล่อแบบนี้นี่เอง อิอิ
                          Originally posted by FirstooN View Post

ตาร้อนเลย
                          ท่านตูนก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันครับ อิอิ

Comment

• มันหล่อจริงๆ ยินดีด้วยคับ รอชมรีวิวระดับ Hardcore อยู่นะคับ
                            ลองหา Q9550 EO มาอัดเล่นๆ เป็นรีวิวเรียกน้ำย่อย กันก่อน

ผมนี่รอ P5Q Deluxe ตัวสำรองนี่พัง ก็จะขยับไป 4770k
                            แต่ถ้างบไม่ถึงอาจจะหามือ2 พวก 3770k ก็เป็นได้
                            775 บอร์ดสูงๆ หายากขึ้นทุกวันแหละ เก็บเงินรอพังไปก่อน แหะๆ

Comment

• x48 RE โหด จุงเบย ครับ อิอิ

Comment

• ขอร่วมด้วยคนนะคร๊าบบบบ

ตอนแรกช่วงปลายเดือน ตุลาคม ที่ผ่านมา ผมกะว่าจะอัพไปเป็น 1155 แต่คิดไปคิดมา ยังไม่ย้ายดีกว่า แค่เปลี่ยนการ์ดจอ+เพิ่มแรม+เพิ่มSSD ก็น่าจะยังพอใช้ได้อยู่ ตอนนี้ก็ยังใช้งานได้ปกติดี แต่บ้านผมร้อนมากเลยไม่ได้ OC ใช้ทั่วๆไปเนี่ยแหละครับ ^_^

Comment

Working...
                                X