Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอเสีย ซ่อมจะคุ้มมั้ย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอเสีย ซ่อมจะคุ้มมั้ย?

Monitor เสียครับ ใช้มาหลายปีอยู่เหมือนกัน มี 2 ตัว ยี่ห้อ CTX อาการคือ เวลาเปิดตัวหนังสือมันจะวิ่ง และ background ก็จะค่อยเปลี่ยนสี จนกลายเป็นสีขาวครับ
    อีกตัวเปิดไม่ติดเลย
    ซ่อมจะคุ้มมั้ย? ราคาเท่าไหร่
    หรือซื้อใหม่เลยจะดีกว่าครับ
    thanks

ถ้าซ่อมแพงก็ซื้อใหม่เลยครับ ลองถามช่างดูครับ ถ้าเราคิดว่าแพงไม่คุ้มก็เปลี่ยนใหม่ครับ

Comment

ถ้าเป็นผมซ่อมเกิน 700 ก้ซื้อใหม่สถานเดียว

จอเก่าเห็นมีร้านรับซื้อจอละ 100-200 นะครับ

Comment

เอาหลอดภาพออก เเล้วใส่ตู้ปลาลงไปเเทนจะดีกว่า ส่วนจอที่ใช้ก็ไปซื้อไหม่เป็น LCD

Comment

ผมเคย ยกไปซ่อมกลับมาใช้ซักเดือนนึง อาการเดิมเริ่มมา เอาไปซ่อมอีกก็เป็นอีก เลยซื้อจอใหม่ซะเลย
          (จอ CRT)

Comment

ซ่อมยังงัยก็ไม่คุ้มง่ะ....
            ซ่อมแล้วใช้งานได้ซักพักเดี๋ยวก็เป็นอีกละ อายุการใช้งานมันคงไม่ไหวแล้วหละงับ .... ทำใจ

Comment

Originally posted by I3K View Post
              ถ้าเป็นผมซ่อมเกิน 700 ก้ซื้อใหม่สถานเดียว

จอเก่าเห็นมีร้านรับซื้อจอละ 100-200 นะครับ
              รับซื้อถูกขนาดนั้นเลยหรอครับ ผมว่ากำลังจะหาที่ขาย จอ crt ยี่ห้อ MAG 15" อยู่พอดี
              มันใกล้จะลาโลกละ จอมันหดตอนเปิดใหม่ๆ ตลอด แต่ยังใช้ได้ไม่ถึงกับเสียครับ เปิดไปสัก 10 นาทีภาพจะเป็นปกติ
              ใช้มา 6 ปีแล้วนี่เนาะ - -"

Comment

Working...
              X