Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ จอ HP W2408h ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ จอ HP W2408h ครับ

คือตอนไม่ลง driver สำหรับจอของ HP นี่ปกตินะครับ แต่จะมีปัญหาคือพวกตัวหนังสือมันไม่ชัดอ่ะครับ แต่พอกด Auto มันก็จะชัดปกติ

แต่พอลง driver สำหรับจอ จะมีอาการเอ๋อเลยครับ คือตอน boot วินโดพอเข้าถึงหน้าจอปกติแป๊บนึงจะมีการดับชั่วคราวของจอ เหมือน auto adjust ครับ แต่นั่นถือว่าปกติ แต่บางครั้งมันกลายเป็นดับไปเลยครับ คือ จอฟ้องว่า Monitor going to sleep ประมาณนี้นะครับ แล้วพวก icon ตรง Quick Lunch นี่เน่าไปเลยครับ จาก icon show desktop กลายเป็น Outlook มั่ง อะไรต่ออะไรมั่งคือมันมั่วไปหมดเลยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหาหรือทราบทางแก้มั่งไหมครับ
    ผมใช้ window xp กับการ์ดจอ winfast P7300GS อ่ะครับ รบกวนด้วยครับ
Working...
X