overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: อยากลองเล่นชุดน้ำครับ...ช่วยแนะนำด้วยครับ

OverclockZone Member P@RN's Avatar

Smile อยากลองเล่นชุดน้ำครับ...ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมอยากลองเล่นชุดน้ำดูครับ...แต่ไม่มีความรู้เลยครับ
    กลัวน้ำมันจะรั่วครับผม ผมใช่เคส CM Stacker 830 SE ครับ
    มันสามารถที่จะใส่หม้อน้ำในเคสได้เลยไหมครับ ตรงด้านล่างเคสมันเจาะเป็นตระแกรงมาให้แล้วครับ
    ถ้าจะใช้ควรซื้อชุดไหนดีครับ...แนะนำด้วยครับ

ซื้อตัว 745 หรือตัว 760i ดีครับ
    มันกินไฟจาก PSU มากไหมครับ

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ

OverclockZone Member P@RN's Avatar

Smile

มันต้องเติมน้ำบ่อยแค่ไหนครับ
    ดูแลรักษายากไหมครับ

OverclockZone Member soklake's Avatar

ถ้า เทียบ 745 กับ 760i แนะนำ 745 ครับ

OverclockZone Member nickzazy's Avatar

745 ดีกว่านะครับ ไม่งั้นก็ลงทุนเอาชุด Swiftech เลยครับ

OverclockZone Member apichate's Avatar

745 ดีในเรื่องหม้อน้ำที่มีมาให้ถึง 3 ตอน Block ไม่อั้นน้ำทำให้เย็นกว่า ข้อเสีย ปั้มน้ำที่ 400L ประกันที่ 3 เดือน ตัวที่มันให้มาห่วยมากครับ ถ้าใช้กับ Block swiftech gt gtx ผมเคยทำปั้มพังไปถึง 3 ตัวภายในเวลา 3 เดือนครับไม่เชื่อผมถามที่ร้าน TK ได้เลยครับ
    760i ดีในเรื่องปั้มที่ให้มาเป็น 500L แรงกว่าประกัน 1 ปี แต่หม้อน้ำมีแค่ตอนเดียว BLOCK น้ำอั่นน้ำมากๆ อาจทำให้ระบายความร้อนไ่ด้ไม่ดีนัก ทางที่ดีซื้อ ซื้อ 745 แล้วเปลี่ยน BLOCK น้ำ เปลี่ยนปั้มใหม่งบอาจบานปลายได้ หรือซื้อแต่ละชิ้นมาประกอบเอง หรือไม่ก็ SWIFTECH ยกชุดจบไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเลย 555 (สุดท้ายเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา กลายเป็นเเพงกว่าซื้อ SWIFTECH ยกชุดอีก ทางที่ดีซื้อ SWIFTECH ตั่งแต่ตอนแรกครับ)
    Last edited by apichate; 31 Mar 2008 at 18:31:10.

OverclockZone Member soundpak's Avatar

ตามด้านบนครับถ้าซื้อ swiftech ทั้งชุดก็เหยียบหมื่น -*-แพงมากๆ

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

ตามข้างบนีกทีคับ แต่ถ้ายังใหม่ๆอยู่ ลองเอาชุดเล็กไปเล่นก็ได้คับเผื่อไม่ชอบจะได้ไม่เสียหนัก

Smile

แล้วชุดของ swiftech เต็มชุดมันแพงไหมครับผม

OverclockZone Member nickzazy's Avatar

8000-10000 ไม่ต่ำกว่านี้แล้วว - -* เท่าที่ดูมา

Smile

Quote Originally Posted by nickzazy View Post
    8000-10000 ไม่ต่ำกว่านี้แล้วว - -* เท่าที่ดูมา
    แพงจังครับ...ต่อได้ทั้ง CPU , VGA ได้ไหมครับ

Quote Originally Posted by ป่าน View Post
    แพงจังครับ...ต่อได้ทั้ง CPU , VGA ได้ไหมครับ
    น่าจะได้แต่ปั้ม ไม่แรง 555+

Smile

อยากลองใช้น้ำบ้างจังเลยครับ

แต่งบประมาณมันสูงจริงๆเลย

OverclockZone Member FDS's Avatar

ถ้าเอาบล๊อก vga ด้วยคง 10000+ หล่ะครับ

เล่นน้ำที...เหนื่อยใจเลยครับ

OverclockZone Member j.mo's Avatar

ไม่เหนื่อยหลอกครับ ถ้ารักจะเล่น

OverclockZone Member nongnum's Avatar

ผมก็เพิ่งจะลองมาเล่นน้ำ
    ตอนแรกก็กลัวปัญหาต่างๆ
    แต่พอใช้แล้วไม่กังวลอะไรเลยครับ
    เทสก่อนลงบอร์ดว่ามีอะไรรั่วหรือเปล่า
    ถ้าไม่มีก็เสียบเลยครับแล้วก็ลองเช็คดูอีกรอบว่าเสียบสายดีหรือยัง

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

12000 เผลอๆ ไม่พอครับ

บานปลายอยู่

คิดแค่ค่าหม้อ ค่าอะไรไม่ได้นะครับ

ถ้าคิดจะ้ใช้ สายยางซิลิโคน - coolant - พัดลมแบรนเนม

จริงๆ แล้ว มันต้องซื้อฟิตติ้งด้วยครับ ของหม้อน้ำ -*-
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    12000 เผลอๆ ไม่พอครับ

บานปลายอยู่

คิดแค่ค่าหม้อ ค่าอะไรไม่ได้นะครับ

ถ้าคิดจะ้ใช้ สายยางซิลิโคน - coolant - พัดลมแบรนเนม

จริงๆ แล้ว มันต้องซื้อฟิตติ้งด้วยครับ ของหม้อน้ำ -*-
    ใช่แล้วครับ ราคามันสูงมากๆครับ

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

เอาชุดกลางๆก็ได้คับลองเล่นดูก่อน

Smile

Quote Originally Posted by tkhacker View Post
    เอาชุดกลางๆก็ได้คับลองเล่นดูก่อน
    มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks