Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตรลับ Over Clock :: Q6600 + EP3C DS3P :: หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตรลับ Over Clock :: Q6600 + EP3C DS3P :: หน่อยครับ

ขอสูตรลับ Over Clock :: Q6600 + EP3C DS3P :: หน่อยครับ
    เนื่องจากไม่เคย OC เลยครับ พยายามลองดูแล้วก็ไม่ได้
    ตอนนี้ได้ 9*285 มากกว่านั้นบูดไม่ขึ้นครับ
    ลายเซ็นต์ เปลี่ยน PSU เป็น Tagan TG 700
    และแรมเป็น ครูเชี่ยว ครับ
    ขอใครที่ใช้ชุดแบบนี้ ช่วยด้วยครับ

ลับมากจนบอกไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ลับมากจนบอกไม่ได้ครับ
      คิดไปได้นิ

Comment

เอาสูตรอมตะ หรือ 30 ตัวครับ

Comment

ไม่เคยใช้บอดนี้นะครับแต่ลอง400*8ไฟออโต้ดูครับถ้าบูตขึ้นก็ลอง400*9แล้วไล่ไฟตั้แต่1.4ไปเรื่อยๆครับ

Comment

อยากจะช่วยนะ แต่ไม่บอกอะไรมาเลยว่า set อะไรไปมั่ง จะให้บอกยังไงละนิ

Comment

Originally posted by guesstp View Post
              ไม่เคยใช้บอดนี้นะครับแต่ลอง400*8ไฟออโต้ดูครับถ้าบูตขึ้นก็ลอง400*9แล้วไล่ไฟตั้แต่1.4ไปเรื่อยๆครับ
              จะลองดูขอบคุณครับ

Comment

บน ล่าง ซ้าย ขวา บี เอ ซีเลคท์ สตาร์ท

Comment

มาแอบจดสูตร....

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                    บน ล่าง ซ้าย ขวา บี เอ ซีเลคท์ สตาร์ท
                    ขอสูตรลับ กลับมาได้ลายแทง ค้นหาขุมทรัพย์
                    สรุปว่าใช้มันเดิมๆ ดีกว่ามั้งนี่
                    หรือลดคล็อกเหลือสัก 1.6Ghz เพื่อความเสถียร
                    .....ยังคอยเซียนผู้มีใจบุญ อยู่นะครับ
                    Last edited by iamkai; 1 Apr 2008, 11:39:35.

Comment

ก็บอกมาสิครับ set อะไรไปมั่งแล้ว ถึงได้แค่นั้น

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                        ก็บอกมาสิครับ set อะไรไปมั่งแล้ว ถึงได้แค่นั้น
                        คืออย่างนี้ครับ ลองปรับ FSB ไปที่ 290 เครื่อง ก็บูตไม่ขึ้นแล้วครับ (ตัวคูณ 9X) ไฟออโต
                        ลองปรับไป V core ไปที่ 1.40 Volt ก็ปรับ FSB ก็ได้ไม่เกิน 290
                        อาการเดิมคือบุ๊ตไม่ขึ้น หรือถ้าบุ๊ตขึ้น เปิดโปรแกรม ก็บลูสกรีน
                        ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ PSU เพราะใช้ PSU ของ Cooler Mater 380Watt
                        พอเปลี่ยนมาใช้ Tagan TG700 อาการก็ยังเหมือนเดิม
                        ขอบคุณครับผม

Comment

ลองเพิ่มไฟ V-Core เป็น 1.5 v. ดูครับ
                          แล้วไฟ Ram เท่าไหร่ครับ ลองปรับไปที่ 2.2 V. ดูครับ
                          ของผมใช้ COMMANDO ปรับที่ค่านี้ครับ

Comment

แต่ละท่านเล่นโหดกันจริงแว๊กกก หนูกลัวไหม้

Comment

ผมว่าแปลกๆ นะครับ

บัส 333 ผมกด ไฟ Auto ก็โคตรๆ สเถียรแล้วครับ

นี่ ไม่ถึง 300 ทำไมเป็นงั้นหละครับ ผมว่าผิดปกติเลยนะครับ
                              GLORIOUS PC MASTER RACE
                              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                              X