overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: งงกับ Benq s32b-l.m19

OverclockZone Member

Default งงกับ Benq s32b-l.m19

ผมซื้อเจ้านี้มาจากที่งานที่ผ่านมา ได้เปลี่ยนเครื่องไปแล้วหนึ่งครั้ง และวันนี้ก็จะครบกำหนด 7 วันพอดี พอดีตอนนี้มีปัญหาอยากจะมาถามเพื่อนๆ อ่ะครับว่ามันเป็นเพราะสาเหตุอันใด จะได้ไปที่ศุนย์เปลี่ยนเครื่องอีกครั้งนึง

ตอนนี้ผมมีปัญหาที่ไดร์ dvd ผมเอาแผ่นโปรแกรมที่ write มา จะเอามาลงโปรแกรมที่เครื่องของผม
    พอใส่แผ่นไปมันก็ auto run ให้ปกตินะครับสามารถลงได้ พอลงไปได้สักพักมันถาม cd key ทีนี้ผมก็ไปดูที่ไดร์ dvd โดยทำการคลิกขาวแล้ว open เข้าไปกับไม่เจอ อะไรทั้งนั้นกับมองเป็นว่าว่างเปล่าสะงั้นทั้งๆ ที่มันสามารถลงได้ปกติ ผม งงเลย ผทเลยเอาแผ่นนี้ไปเปิดที่เครื่อง pc ก็มองไม่เห็นเหมือนกัน แต่พอเอาไปเปิดที่เครื่อง nb ของพี่ที่ทำงานกับเจอสะงั้น ผมงงงงงง ไปใหญ่เลย ยังไงรบกวนเพื่อนๆ พี่ แนะนำด้วยนะครับ

เครมครับ จบ BenQ มักมีปัญหากับ DVD Drive ครับ ^^

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by santi_benq View Post
    ผมซื้อเจ้านี้มาจากที่งานที่ผ่านมา ได้เปลี่ยนเครื่องไปแล้วหนึ่งครั้ง และวันนี้ก็จะครบกำหนด 7 วันพอดี พอดีตอนนี้มีปัญหาอยากจะมาถามเพื่อนๆ อ่ะครับว่ามันเป็นเพราะสาเหตุอันใด จะได้ไปที่ศุนย์เปลี่ยนเครื่องอีกครั้งนึง

ตอนนี้ผมมีปัญหาที่ไดร์ dvd ผมเอาแผ่นโปรแกรมที่ write มา จะเอามาลงโปรแกรมที่เครื่องของผม
    พอใส่แผ่นไปมันก็ auto run ให้ปกตินะครับสามารถลงได้ พอลงไปได้สักพักมันถาม cd key ทีนี้ผมก็ไปดูที่ไดร์ dvd โดยทำการคลิกขาวแล้ว open เข้าไปกับไม่เจอ อะไรทั้งนั้นกับมองเป็นว่าว่างเปล่าสะงั้นทั้งๆ ที่มันสามารถลงได้ปกติ ผม งงเลย ผทเลยเอาแผ่นนี้ไปเปิดที่เครื่อง pc ก็มองไม่เห็นเหมือนกัน แต่พอเอาไปเปิดที่เครื่อง nb ของพี่ที่ทำงานกับเจอสะงั้น ผมงงงงงง ไปใหญ่เลย ยังไงรบกวนเพื่อนๆ พี่ แนะนำด้วยนะครับ

ไปเคลมเลยคับ ตามนี้(โทรไปเช็คของก่อน)

BENQ
    748/12 อาคารวิศวกรรม บริษัท แสงชัยมิเตอร์ จำกัด ถนนพหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
    Tel 026155248-9 Fax 02-6155250

แผนที่
    http://www.benq.co.th/page/?pageId=196

มาแล้วตัวแทนแฝงของ Benq เหอๆ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by oiloffline View Post
    มาแล้วตัวแทนแฝงของ Benq เหอๆ
    ไคตัวแทนแฝงเบนคิวพูดจาดีๆนะคับผมทนคุณมาหลายกะทู้และอุตส่าห์เงียบๆ ชอบดูถูกคนอื่นในหลายเรื่องจากที่ผมดูมา ผมเห้นบอร์ดนี้เป็นที่ปรึกษาเลยไม่อยากทะเลาะกับคุณ ผมก็ทนๆเงียบๆมาตลอดเพราะคิดว่าทะเลาะคงไม่มีไรดีขึ้น(แต่มันเหลืออดแล้ว) คุณเหน็บแนมผมหลายกะทู้และเรื่องเบนคิวs41

ผมโดยส่วนตัวดูจากการใช้งานถึงเชียร์s41 ไม่ใช่แนะนำส่งเดช มีบ้างที่ผมเชียร์ยี่ี่ห้ออื่น(ลองเสิดดูจะเห็นถึงน้อยกว่าs41) ผมก็เคยใช้โซนี่มาก่อนเบนคิวs41ด้วย ถึงผมไม่รวยแบบคุณดีแต่้เอาเงินออกนอกประเทศซื้อเครื่องละ7-8หมื่น แต่ผมก็มีปัญญาซื้อได้แต่ผมไม่ซื้อเพราะผมใกล้จะเรียนจบและ เงินทุกบาททุกสตางค์ผมก้รบกวนพ่อแม่มาโดยใช้เงินตนเองบ้างจากที่ออมและไปทำงานตามพวกmk แม๊ค
    ตอนปิดเทอม(หาประสบการณ์สนุกๆตอนนี้ไม่ได้ทำแระงานเยอะ) ผมคิดหน้าคิดหลังก่อนซื้ออย่างs41ผมก็ดูมาตั้งหลายเดือนศึกษาในหลายๆบอร์ดๆ ดูทุกยี่ห้อ(เพราะเข็ดกับบริการงี่เง่าของโซนี่ที่ซื้อมา6-7หมื่น) ดูข้อดีข้อเสีย จนมาตกลงตรงใจกับs41 ผมใช้มาเป็นระยะเวลานานมันก็คุ้มกับค่าตัว ศูนย์ก็โอเค ผมเลยเชียร์ ไคมีปัญาไรกับเบนคิวผมตอบได้ก้ตอบให้ก่อนยี่ห้ออื่น(ยี่ห้้ออื่นก้ตอบบ้าง แต่ยี่ห้อที่ใครใช้ใครก็รักผมเข้าใจ) แล้วผมไม่รุ้คุณไปเก็บกดบ้าบอมาจากโลกไหนถึงได้บอกหมั่นไส้s41ในหลายกะทู้

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้เก่งกาจไร ได้ความรู้จากพี่ๆและเซียนๆในบอร์ดนี้และก็จำ ลองฝึกฝน ประจวบเหมาะผมเรียนทางด้นคอมมาวิศวะคอมที่ธรรมศาสตร์(สถาบันไคก็รักถึงแม้ธรรมศาสตร์จะไม่เด่นเรื่องคอมเหมือนเกษตรกับลาดกะบัง หรือจุฬาไรงี้ก็ตามทีเดิมทีติดวิศวะโยธาเกษตรแต่ชอบคอมเลยมาเลือกคอมที่มธเพราะคะแนนผมเลือกเกษตรบางเขนไม่ติดวิศวะคอมที่บางเขน) อาจนอกเรื่องไปนิดแต่จะสื่อให้คุณoilofflineได้เข้าใจที่ชอบคิดดว่าคนอื่นเป้นเซลล์บ้าบอคอแตกมาเชียร์ๆเบคิวs41 โดยไม่คิดให้รอบคอบชอบพูดจาดูถูกๆหลายๆคนในบอร์ดนี้แหละ

ผมไม่รู้oilofflineคุณอายุเท่าไรนะ อาจจะน้อยกว่าผมหรือมากกว่าผม(มากกว่าคงไม่เยอะดูจากลักษณะการพิมพ์ในหลายกะทู้ ถ้าเดาผิก้ขออภัยผมเดาจากนิสัยการพิมพ์) ถ้าคุณอายุมากกว่าผมผมก้ขออภัยที่ด่าผู้อาวุโสกว่า แต่ขอให้เลิกนิสัยชอบเดาว่าคนอื่นมั่วซั่วและดูถูกคนอื่นเหอะคับ ผมเตือนคุณด้วยความหวังดี ถ้าผมไปทำงานคอมร่วมกับคุณผมคงทะเลาะคุณแน่ๆถ้าเจอคนแบบคุณ ถ้าอายุน้อยกว่าก็ขอร้องเลิกเกรียนและตั้งใจเรียนเหอะคับ เอาชีวิตไปเผชิญกับความจริง ไม่ใช่มาติดในโลกของคอม มาเก่งแต่ในโลกของคอม ดีแต่มาว่าและดูถูกคนอื่น

ผมพูดตรงๆผมรู้ว่าคุณoilofflineต้องโกรธหรือเกลียดผมแน่หลังจากอ่านมาถึงตรงนี้ ด่าผมได้เต็มที่ไม่ว่า แต่ผมขอให้คุณเลิกนิสัยดุถูกคนอื่นหรือชอบเดาใส่ร้ายคนมั่วซั่ว เพราะผมก็ชื่นชอบคุณในหลายๆกะทู้ เพราะคุณเก่งในด้านคอมมากกว่าผม(จากที่ดุมาในหลายๆกะทู้)และคุณก็มีนํ้าใจช่วยเลือเวลาเพื่อนในบอร์ดมีปัญหา
    ผมก็ไม่อยากผิดใจกับคุณแต่คุณว่าผมมาหลายกะทู้และผมอดทนมาตลอดแต่มันเหลืออดแล้วคับ เบนคิวมันกระจอกมากหรือคับในสายตาคุณนี่

###ขออภัยที่เพื่อนสมาชิกทุกคนและเจ้าของบอร์ดนะคับที่มาทะเลาะและด่าในบอร์ด ถ้าเจ้าของบอร์ดเห็นว่าไม่สมควรลบกะทุ้นี้หรือแบนการเป็นสมาชิกขอผมก้ได้คับไม่ว่ากันคับยอมรับผิดแต่โดยดี#########

oilofflineถ้าคุณไม่เชื่อว่าผมไม่ใช่คนขายเบนคิวส่งpmมาเดี๋ยวผมส่งเกียร์ของเกษตร ธรรมศาสตร์ และหลักฐานไปให้ดูคับจะได้คุณจะได้เชื่อใจผมซักที ที่ผมไม่อยากลงตรงนี้เพราะผมไม่ชอบอวดและผมรุ้ตนเองว่าความสามารถผมไม่พอ ที่เข้าไปได้เพราะผมขยันและอาศัยการฝึกฝนบ่อยๆคับ
    Last edited by 12345678910; 31 Mar 2008 at 21:57:42.

เพื่อเป็นการจบปัญหาบ้าบอนี่และในฐานะที่ผมก้เป็นฝ่ายผิดที่สงสัยเชียร์s41เกินไป(แต่ผมก็ดูจากงบและการใช้งานไม่ได้แนะนำมั่วซั่วเลย และยี่ห้้ออื่นๆผมก็เชียร์บ้างแต่อาจน้อยกว่าs41 เพราะผมชอบเดล ลีโนโว โตชิบ้า เบนคิวคับ)
    กะทู้ที่เป็นให้แนะนำรุ่นหรือยี่ห้อโน๊ตบุ๊คว่าควรซื้อไรดี ผมจะไม่เข้าไปยุ่งและคับ(ใครอยากเชียร์s41ขนาดไหนก็ตามใจผมไม่สนและรำคาญ และไงก้ระวังหาว่าเป้นเซลลเบนคิว์และกัน)

แต่กะทู้ที่เป้นปัญหาให้แก้หรืออะไรต่างๆ ผมยังโพสตามปกติคับ(ถึงผมไม่เก่งแต่ถ้าสิ่งไหนผมรู้ผมช่วยได้ผมก็จะช่วย)

ขออภัยอีกครั้งนะคับสำหรับเจ้าของบอร์ด เจ้าของกะทุ้(ที่ไม่เกี่ยวกับหัวข้อ) เพื่อนๆทุกคนในบอร์ด คับ
    Last edited by 12345678910; 31 Mar 2008 at 22:16:46.

ผมเอ่ยชื่อ User ไหนหรือยังครับ ^^

Quote Originally Posted by oiloffline View Post
    ผมเอ่ยชื่อ User ไหนหรือยังครับ ^^
    คุณไม่ได้เอ่ยแต่มีผมคนเดียวที่ตอบกับคุณที่ตอบในกะทู้นี้และให้ผมคิดว่าไง???
    และัในกะทู้อื่นด้วยแต่ผมเฉยๆทนๆเพราะคิดว่าเรื่องเล็กน้อยๆ(แต่หลังๆมันบ่อย)

ผมจะไม่ได้ทะเลาะกับไคหรอก แต่ถ้าใครมาหาเรื่องบ่อยๆผมก็ไม่ยอมคับ
    ต่อไปนี้เพื่อตัดปัญหาที่ผมบอกไปแล้วว่าผมจะไม่ยุ่งกับกะทู้แนวแนะนำว่าซื้อรุ่นไร ถ้ามันดีจิงเดี๋ยวมันก็มีคนเชียร์เอง ผมรำคาญ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

กำ มาเจอโดยบังเอิญ เมื่อขาประจำบอร์ด 2ท่านปะทะคารมกัน ^^
    ปล แล้วจะขุดขึ้นมาทำใหมว่ะเนี้ยะ

OverclockZone Member aknetwork's Avatar

ใจเย็นๆครับ

Bookmarks

Bookmarks