Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆ ซื้อ EACAN A500L มาคนล่ะเท่าไหร่บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆ ซื้อ EACAN A500L มาคนล่ะเท่าไหร่บ้างครับ

อยากรู้จังว่าเพื่อนๆสาวก EACAN A500L ซื้อมาคนล่ะเท่าไหร่บ้างครับ

แล้วก็ถามอีกนิด ถ้าผมจะเปลี่ยนสายของลำโพงตัวนี้ ควรจะเปลี่ยนเป็นสายอะไรดีครับ เห็นบางคนว่าให้เปลี่ยนเป็นสาย mini to mini ไม่ต้องใช้ remote แบบนี้จะดีมั้ยครับ แล้วควรใช้สายของอะไรดีครับ

อิอิ สังัสัยมากครับ เลยถามซะเยอะเลย รบกวนผู้รู้ตอบด้วยน่ะครับ

ควรจะเปลี่ยนเป็นสายอะไรดีครับ
    ผมว่าน่าจะไช้สายที่เคลือบเงินนะ จะได้เสียงไสๆกรุ้งกริ๊งๆ เพราะตัวนี้เบสแม่ไห้มาเยอะ

เห็นบางคนว่าให้เปลี่ยนเป็นสาย mini to mini ไม่ต้องใช้ remote
    ผมว่าดีแน่นอนครับ เนื่องจากสายที่มาด้วย เห็นแล้ว ไม่น่าจะดีซักเท่าไหร่ แถมมีรีโมทมาปั่นทอนสันยาณอีก

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยน่ะครับ
    ผมก็ไม่ค่อยรู้ครับ ตอบแบบที่เคยเห็น และความน่าจะเป็นครับ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
      ผมว่าน่าจะไช้สายที่เคลือบเงินนะ จะได้เสียงไสๆกรุ้งกริ๊งๆ เพราะตัวนี้เบสแม่ไห้มาเยอะ

ผมว่าดีแน่นอนครับ เนื่องจากสายที่มาด้วย เห็นแล้ว ไม่น่าจะดีซักเท่าไหร่ แถมมีรีโมทมาปั่นทอนสันยาณอีก

ผมก็ไม่ค่อยรู้ครับ ตอบแบบที่เคยเห็น และความน่าจะเป็นครับ
      ขอบคุณมากครับ

Comment

มัยสาวก EACAN มีน้อยจังอ่ะ

Comment

1880 ครับ

Comment

ในAdviceผมเห็นขายที่1400กว่าๆเองครับ.

Comment

ไม้ได้เป็นสาวกแต่มี EACAN A600II ครับ ตอนนี้อยากเปลี่ยนเป็น 5.1 ใจแทบขาด ใครสนใจขายถูกครับ

Comment

ซื้อที่ร้านคอมโอเค เซียร์ 1450.- ครับ

Comment

1450 bht.advice ครับ

Comment

1430 ครับ

Comment

ราคาต่างกันเยอะจังเน้อ ระหว่าง pantip กะ advice ถ้าอยู่อนุเสาวรีย์ แล้วจะไป ซื้อที่ advice เนี้ย ค่ารถมันจะเท่าไหร่อ่ะ

Comment

ผมซื้อที่เซียร์ชั้น 2 ร้านฝั่งซ้ายมือร้านลำโพงมีอยุ่ร้านเดียว ซื้อมา 1850 ไปดูที่ร้าน com ok เขาบอกว่าของหมด พอผมถามว่า ของมาอีกเมื่อไร เขาบอกว่ายังไม่มีกำหนดมาเมื่อไร ผมก็เลยจำใจไปซื้อที่ชั้น 2 ราคาที่หน้าร้าน ติดไว้ 1990 ต่อได้ 1850 ตอนแรกก็ว่าจะไม่เอา แต่คิดไปคิดมาเรามาจากต่างจังหวัดต้องเสียค่ารถมาซื้ออีก 200 สู้เอาไปเลยดีกว่า แต่ร้านแถวบ้านผมก็มีขายเหมือนกันแต่แพงมากสู้ราคาไม่ไหว ที่ร้านเขากดไป 2800 แล้วคนที่ใช้ลำโพงรุ่นนี้เป็นยังไงกันบ้างครับ มีปัญหาอะไรบ้างป่าว ถ้าเกิดผมซื้อลำโพงมาใหม่แล้วเปิดดังสุดลำโพงจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ แล้วถ้าจะให้เสียงดีต้องใช้สายอะไรยังไงครับ
                        Last edited by prungthan; 1 Apr 2008, 11:34:44.

Comment

1420 ร้าน COMPUTER OK บางแค

Comment

Originally posted by prungthan View Post
                            ผมซื้อที่เซียร์ชั้น 2 ร้านฝั่งซ้ายมือร้านลำโพงมีอยุ่ร้านเดียว ซื้อมา 1850 ไปดูที่ร้าน com ok เขาบอกว่าของหมด พอผมถามว่า ของมาอีกเมื่อไร เขาบอกว่ายังไม่มีกำหนดมาเมื่อไร ผมก็เลยจำใจไปซื้อที่ชั้น 2 ราคาที่หน้าร้าน ติดไว้ 1990 ต่อได้ 1850 ตอนแรกก็ว่าจะไม่เอา แต่คิดไปคิดมาเรามาจากต่างจังหวัดต้องเสียค่ารถมาซื้ออีก 200 สู้เอาไปเลยดีกว่า แต่ร้านแถวบ้านผมก็มีขายเหมือนกันแต่แพงมากสู้ราคาไม่ไหว ที่ร้านเขากดไป 2800 แล้วคนที่ใช้ลำโพงรุ่นนี้เป็นยังไงกันบ้างครับ มีปัญหาอะไรบ้างป่าว ถ้าเกิดผมซื้อลำโพงมาใหม่แล้วเปิดดังสุดลำโพงจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ แล้วถ้าจะให้เสียงดีต้องใช้สายอะไรยังไงครับ

เปลี่ยนสายระหว่าง Soundcard กับ Amp ก็พอครับ ตัวที่เเถมเสียงมันจี่ๆ
                            ในราคา 1800 หาลำโพงที่ให้เสียงได้หนักเเน่นเท่าตัวนี้ยากครับ

Comment

Working...
                            X