Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง Card จอ Notebook หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง Card จอ Notebook หน่อยค่ะ

จะถามว่า card จอ ระหว่าง 2 รุ่นข้างล่างนี้ อันไหนดีกว่าคะ แล้วแตกต่างกันเยอะหรือเปล่าคะ ช่วยตอบให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

NVIDIA® GeForceTM 8400M G up to 383MB of TurboCacheTM

ATI Mobility RadeonTM HD 2400 XT with up to 1023MB HyperMemory

Geforce 8400

Comment

ถ้าตัวGeForce 8400เป็น M G ธรรมดาไม่ใช่ M GS ผมว่า HD2400XTแรงกว่านะครับ

Comment

แต่ทำไมของผมมันเป็นตัวGeForce 8400M GS ทำไมมันได้ 256เองอ่ะครับ

แต่ตอนดูสเป็กที่ร้านมันบอกได้ถึง 600 กว่า งงเลยครับ หรือว่าต้องปรับเอง แรมผม 2.5G

หรือว่าใช้แค่นี้ก็พอ เพราะว่าแค่นี้มันก็ไหลดีแล้วนะผมว่า

Comment

Originally posted by tungie View Post
          แต่ทำไมของผมมันเป็นตัวGeForce 8400M GS ทำไมมันได้ 256เองอ่ะครับ

แต่ตอนดูสเป็กที่ร้านมันบอกได้ถึง 600 กว่า งงเลยครับ หรือว่าต้องปรับเอง แรมผม 2.5G

หรือว่าใช้แค่นี้ก็พอ เพราะว่าแค่นี้มันก็ไหลดีแล้วนะผมว่า
          ถึงเวลาต้องใช้เดี๋ยวมันดึงแรมระบบไปเองครับ ไม่ต้องกังวลน่อ

Comment

HD 2400 XT แรงกว่า ตระกูล GF8400M ครับ

Comment

พอกันๆครับ

Comment

ถ้า M G ตัว HD2400XT จะแรงกว่า
                แต่ถ้าเป็น M GS พอจะสูสี

Comment

HD2400XT เหมาะ แต่ต้องดูอย่างอื่น ประกอบด้วยนะ

Comment

Working...
                  X