Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วย ไม่ไหวแล้ว.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by แอน View Post
    กดปุ่ม start>programs>asus>pc probell >pc probell v1.02.01
    เลือก config > ที่แถบ conf เลือก preference ติ๊กถูกที่ Enable Q fan

ของผมเป็น V. 1.01.10 ครับ ไม่ทราบว่าต้องอับเป็น 1.02 รึเปล่า

Comment

บางทีอาจะเป็นที่ Power ก็ได้น่า ว่าแต่พอเปิดไปแล้วมันดังตลอดเลยหรอซัก 1ชมก็ดังเท่าเดิมหรองับ

Comment

Originally posted by nirut00 View Post
        บางทีอาจะเป็นที่ Power ก็ได้น่า ว่าแต่พอเปิดไปแล้วมันดังตลอดเลยหรอซัก 1ชมก็ดังเท่าเดิมหรองับ
        ไม่ครับ แค่ Boot เข้าวินโดว์แล้วลองเปิด PC Probe ดู มันวิ่งขึ้นเรื่อยๆเลยครับ ไม่ถึง 3 นาที ไปที่ 4720 รอบครับ เสียงดังมาก เปิดไปอีก 1 ชม. ก็ยัง 4600 - 4720 อยู่ครับ

Comment

พวกตระกูล p5 ผมประกอบมาร่วม 50 ตัวและ เจอปัณหา 10 ตัวได้ ส่วนมากจะเป็นที่บอททั้งนั้น ปล พนักงาน Dcom อะ

Comment

Originally posted by nirut00 View Post
            พวกตระกูล p5 ผมประกอบมาร่วม 50 ตัวและ เจอปัณหา 10 ตัวได้ ส่วนมากจะเป็นที่บอททั้งนั้น ปล พนักงาน Dcom อะ
            แล้วรู้ไม๊ครับ ว่าผมโทรไปที่ร้านเค้าบอกมาว่าไง เค้าบอกว่าเดี๋ยวนี้ Intel เป็นแบบนี้ทั้งนั้นแหละ พัดลมวิ่งอยู่ที่ 3800 - 4700 ทุกตัว ..... แล้วผมถามว่าเสียงหละครับ ทำไมมันดังจังเค้าก็บอกว่าต้องเปลี่ยนครับ เปลี่ยนพัดลมรุ่นอื่นเอา ไม่งั้นต้องทนเสียงเอา

อาไรว่ะ.....งงเลยครับ

Comment

ท่านใช้เมบอร์ดตัวเดียวกันกับผมเลย เดี๋ยวท่านปรับ ใน โปรแกรม SpeedFan ได้ครับ จาก 2800 เหลือ 1400 นะ

Comment

Originally posted by TWK View Post
                ท่านใช้เมบอร์ดตัวเดียวกันกับผมเลย เดี๋ยวท่านปรับ ใน โปรแกรม SpeedFan ได้ครับ จาก 2800 เหลือ 1400 นะ

โอ้ว ขอบคุณมากๆ เลยครับ ผ่านแล้วครับ ไว้ผมจะเอาวีธีนี้จำใส่ไว้ในสมองเลยครับ

เป็นประโยชน์ต่อคนอื่นมากๆเลยครับ ขอบคุณมากๆจริงๆครับ ซึ่งงงงงงง

Comment

ดีใจด้วยครับ^_^

Comment

ดีใจด้วย....และก้อของคุงเพิ่งรู้เหมือนกัน.....

Comment

เตือนหน่อยครับ

Q-Fan มันไม่เหมากับอากาศบ้านเรานะครับถ้าอากาศหนาวไม่เป็นไรแต่ร้อนๆดิ

มันจะทำให้รอบต่ำมากจนร้อนจี๋เลย

ไม่งั้นลองปรับเล่นดูก็ได้ครับ ลองไม่พังหรอกสนุกๆ

Comment

ผมไม่ใช่งิ ใช้ tt led 7 สี 2000รอบเงียบตัวละ 550

ถามรายหน่อย mx-1 ต้องทาทิ้งไว้กี่วันอะ

Comment

ลองซื้อพวกตัวปรับรอบดูก็ๆได้นะครับ
                          เจได TK พวกนี่มี แต่ราคาพอควร

Comment

Working...
                          X