Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเจอปัญหานี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเจอปัญหานี้

hardware
    pw : asus 550w
    cpu :amd x2
    mb : m2n-e
    vga : ati 1650pro ddr3
    ram : 1g ddr2 667
    hdd : wd

คือแบบว่าใครเคยเจอมั่งครับเปิดบิตแล้วเล่นเกมแล้วมันเพี้ยน
    อาการคือเวลาเล่นเกมเค้าเต้อมันจะวิ่งไวมากไหลปรื้ดเลยคับ
    อาการนี้เป็นเวลาเปิดบิตเป็นเวลานาน หรือเปิดบิตแล้วเล่นเกมคับ
    ใครเคยเจอบ้างรบกวนด้วยครับ

เวลาเล่นเกมอื่นๆ ก็รวนไปหมด

ลองเปลี่ยน VGA เป็น 8600GTS แล้วไม่หาย
    เปลี่ยนแรมก็ไม่หาย
    ลง OS ใหม่ก็ไม่หาย

ฝากด้วยครับ

ขอแสดงความนับถือ
    zerocs
    Last edited by zerocs; 31 Mar 2008, 16:13:45.

โดยส่วนตัวใช้ทั้ง
    HD3850 กับ GF8600GT โหลด bit แล้วเล่นเกมส์ไปด้วยยังไม่เจอปัญหา อย่างที่ว่ามาเลย อะ
    แปลกอะ รอท่านที่เจอปัญหานี้มาแจงละกัน นะ (อาการแปลกๆ)

Comment

เง้อ....
      แปลกจิงๆอ่ะ

Comment

รบกวนด้วยครับ

Comment

ผมว่าเป็นที่บอร์ดอะ มันรวน ลองเอาบอร์ดอื่น(ยืมของเพื่อนก็ได้) เปลี่ยนดู ...ผมว่าหาย

Comment

counter strike เหรอครับ แบบ online ป่าวครับถ้าใช่ มันคง lag ครับ ลองลด speed Up/down ของ บิต ลงครับ

Comment

น่าจะเป็นอาการเนื่องจากการดึง bandwidth กันระหว่างเกม กับ บิต คับ

Comment

ล่าสุดไม่เปิดบิตก็เป็นครับผม
                รบกวนด้วยครับ
                เกี่ยวกับ steping ของ CPU ไหมงับ
                ขอลงลึก
                หรือบอดมานรวน
                เปิดมาใหม่ๆ ไม่เป็นครับ

Comment

ถามยากไปเหรอ

Comment

Originally posted by zerocs View Post
                    ถามยากไปเหรอ
                    ไม่ยากครับ แค่ไม่รู้ ^^"
                    รอท่านที่รู้นะ

Comment

Card จอปกติหรือ ร้อน เกินไปหรือเปล่าครับ

Comment

ลง vista หาย sure ผมเคยเจอหลายคนเล่นเกมมีอาการกระตุกไม่ปกติเป็นบางเกม ส่วนมากจะเป็น ของบอด AMD ส่วนมากการ์ดจอเป็น directx10 แล้วเล่นใน windows xp ลองลง vista ดู มีโอกาศหายสูง อาการนี้เป็นหลายคนแต่บางคนจะคนละเกมแต่ต่างกันไป แต่ส่วนมากจะเป็นเกม online

Comment

ลงไดเวอ CPU AMD หายเลยคับ
                          Ok

Comment

Working...
                          X