Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีทำ VISTA ให้เป็นของแท้ทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีทำ VISTA ให้เป็นของแท้ทำยังไงครับ

ขอวิธีทำ VISTA ให้เป็นของแท้ทำยังไงครับ ขอวิธีทำแบบละเอียดหน่อยครับ

Activate สิครับรันwindows vista 2007.exeแล้วใส่User AccountและComputer Name ใส่ CD-KEY ที่มากันActivateมันจะมีมาให้ด้วยในโปรแกรม รอ รอ และ รอ restart จบ

Comment

ทำตามนี้นะครับ http://www.monavista.com/webboard/showthread.php?t=1560

Comment

บอร์ดอื่นดีกว่ามั้งครับ

Comment

mainboard รุ่นอะไรยี่ห้ออะไรครับ ถ้ารู้แล้วก็ไปตามที่ท่าน "ปฐมวงศ์" บอกเลยครับถ้าไม่เข้าใจหรือติดตรงใหนก็ M มาครับ babyboy@vista.aero ครับ

Comment

Originally posted by au5204 View Post
            mainboard รุ่นอะไรยี่ห้ออะไรครับ ถ้ารู้แล้วก็ไปตามที่ท่าน "ปฐมวงศ์" บอกเลยครับถ้าไม่เข้าใจหรือติดตรงใหนก็ M มาครับ babyboy@vista.aero ครับ
            ผมเข้าไปดูวิธี mod แล้วบอกตามตรงว่าไม่เข้าใจ(ทำไม่ได้งะ)ก็เลยใช้วิธี crack เอาครับก็ใช้ได้ครับ(ง่ายกว่าครับ) แต่ก็อย่ากจะถามครับว่าและหว่างการ mod หรือ crack อะไรดีกว่ากันครับ

Comment

อีกที หาให้น่ะครับ http://www.monavista.com/webboard/sh...ight=crack+mod ลองอ่านดูครับผม

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
                อีกที หาให้น่ะครับ http://www.monavista.com/webboard/sh...ight=crack+mod ลองอ่านดูครับผม
                ขอบคุณมากมายเลยครับ

Comment

แล้วไม่เข้าใจตรงใหนล่ะครับ มันก็ต้องลองครับไม่ลองก็ไม่รู้ครับ ไม่อยากตรงใหนเลยครับทีแรกผมก็ว่าอยากครับเพราะผมไม่ค่อยเก่งเรื่องคอมแต่พอทำเสร็จแล้วรู้สึกเลยว่าง่ายมากเลยครับ แต่ถ้าอยากลองผมช่วยให้คำแนะนำได้ครับ

Comment

Originally posted by au5204 View Post
                    แล้วไม่เข้าใจตรงใหนล่ะครับ มันก็ต้องลองครับไม่ลองก็ไม่รู้ครับ ไม่อยากตรงใหนเลยครับทีแรกผมก็ว่าอยากครับเพราะผมไม่ค่อยเก่งเรื่องคอมแต่พอทำเสร็จแล้วรู้สึกเลยว่าง่ายมากเลยครับ แต่ถ้าอยากลองผมช่วยให้คำแนะนำได้ครับ
                    ขอบคุณมากครับ เดียวเลิกงานก่อนจะมาลองทำดูครับ

Comment

จากข้อ 1 นะครับ นี่คือค่าของเครื่องผม SLIC มันไม่ตรงกับตัวอย่างที่เค้าให้ดู เราก็ต้องทำตาม ข้อ 2 เจ้าข้อ 2 นี่และครับที่ผมทำไม่ได้ คือเราต้องโพสให้เขา mod เราต้องกรอรายละเอียดดูจากตรงไหนบ้าง แล้ววิธีเข้าไปกรอรายละเอียดจากที่นี้http://forums.mydigitallife.info/showthread.php?t=814 ต้องทำอย่างไรบ้าง
                      Attached Files
                      Last edited by puyblackdog; 3 Apr 2008, 18:49:27.

Comment

ลองหาแผ่นแบบที่ผมลงสิครับมันจะ Activate ให้ตอน Setup เลยพอติดตั้งเสร็จมันจะ Activate

เลยใช้ได้ตลอดครับ

Comment

Originally posted by ViewExtreme View Post
                          ลองหาแผ่นแบบที่ผมลงสิครับมันจะ Activate ให้ตอน Setup เลยพอติดตั้งเสร็จมันจะ Activate

เลยใช้ได้ตลอดครับ
                          แผ่นอะไรอ่ะท่าน?

Comment

Originally posted by Tatui View Post
                            แผ่นอะไรอ่ะท่าน?
                            ระวัง sp1 ตามเก็บตัวแครกนะ

ปล. mod ดี+เสี่ยงมากที่สุด !!!!
                            อาจถึงขั้น เข้าร้านซอมหรือเปลี่ยนบอร์ดครับ

หากแต่เป็นบอร์ดยอดนิยมทั้งหลายความเสี่ยงก็จะหายไปเพราะคนลองมามาก

Comment

ถ้าใช้ตัว crack ไม่ว่าคุณจะใช้ SP1 หรือไม่ก็ตามถ้าไปเผลออัพเดตตัว Windows เข้าก็บ๊ายบายแหละครับ มันมีตัวกำจัดวินที่แครกมา ทางรอดตอนนี้คือ
                              1. Mod BIOS แล้วใช้ OEM Cert เอา (ถ้าไม่ได้ใช้บอร์ดใหม่มาก ไปหาโหลดได้ที่ mydigitallife.info แล้วค้นหาเอา โดยพิมพ์รุ่นบอร์ดกับรุ่น bios ที่ต้องการลงไป และในการอัพเดตเฉพาะบอร์ด ASUS ต้องทำบน DOS เท่านั้นนะครับไม่งั้นอาจได้ไปเคลม นอกนั้นม่ายรู้เพราะใช้แต่ ASUS)
                              2.ใช้แผ่นสำหรับ corperate ที่มัน activate มาแล้ว(หายากพอดู)

Comment

Working...
                              X