Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยว file หลังการ write ครับ ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยว file หลังการ write ครับ ช่วยด้วยครับ

ผมมี 2 drive คือ
    asus 2014l1t
    liteon dh20a3s

ผมใช้ asus write ดังนี้

.mkv
    .sub
    .idx
    .nfo

write สมบรูณ์ครับ

เปิดกับ asus ไม่มีปัญหาอะไร แต่ พอเอาไปเปิดกับ liteon พอเปิด nfo มันขึ้นข้อมูลไม่เหมือนกับต้นฉบับครับ ที่สำคัญ มันอ่าน mkv ไม่สมบรูณ์คือ ไม่สามารถใช้ seek bar ได้ ค้างไปเลย และมันไม่อ่าน .sub .idx ไม่แสดง subtitle เหมือนกับว่า มันอ่านคนละภาษากับต้นฉบับ

มีวิธีแก้มั้ยครับ รบกวนด้วยครับ

----------

ต้นฉบับ write จาก asus และ asus อ่านได้ตามนี้ ทุกอย่างปกติ เหมือนตอนที่อยู่ใน hdd

อันนี้ liteon อ่านได้ และ file มีปัญหา

ผมว่ามันต้องอะไรซักอย่าง ที่สามารถเปลียนให้มันอ่านได้เหมือนๆกัน รบกวนด้วยนะครับ
    Last edited by laseractive; 31 Mar 2008, 23:24:25.

ลองอัพเฟริมแวร์Lite-onดุครับ

Comment

Working...
    X