Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD x2- 6400 Black กับ x2-6000 แตกต่างกันมากขนาดใหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD x2- 6400 Black กับ x2-6000 แตกต่างกันมากขนาดใหน

วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

Answer

แตกต่างกันตรงที่รุ่น Black Edt. จะไม่มีการ lock ตัวคูณไว้ และไม่มี heat sinkแถมมาให้ด้วย พูดง่ายๆ รุ่น Black ทำมาเพื่อเน้นการ overclock นั่นแล...................

Comment

ผมไม่แน่ใจว่า 6400+ BE มีซิงค์หรือเปล่านะครับ ถ้าไม่มีไม่คุ้มอ่ะครับ ที่ผมเอามาเล่นของหิ้วมาแต่ตัว CPU เลยไม่ทราบครับ

ความเร็วต่างกัน 200 Mhz เองครับ

Comment

ไม่มีสต๊อกแฟนครับ แต่ตัวคูณสูงจะไม่ปลดล๊อกเท่ากับตัว 5000+ ครับ

จะสามารถปรับสุดได้ที่ ตัวคูณ16 เท่านั้นครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
          ไม่มีสต๊อกแฟนครับ แต่ตัวคูณสูงจะไม่ปลดล๊อกเท่ากับตัว 5000+ ครับ

จะสามารถปรับสุดได้ที่ ตัวคูณ16 เท่านั้นครับ
          ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

Comment

พี่ค้าบถามหน่อยดิว่า6400+อ่ะคร้าบๆ

มานไม่มีฮีซี้งมาให้อ่ะแล้วมานoverclockเดไหมคร้าบ

แล้วมานขึ้นได้เยอะไหมอ่ะ

Comment

Originally posted by angledark View Post
              พี่ค้าบถามหน่อยดิว่า6400+อ่ะคร้าบๆ

มานไม่มีฮีซี้งมาให้อ่ะแล้วมานoverclockเดไหมคร้าบ

แล้วมานขึ้นได้เยอะไหมอ่ะ
              คล๊อกได้ครับ น่าจะได้ประมาณ 3.4-3.5

แต่ต้องเย็นๆหน่อยนะครับ

Comment

.......แวะมา แต่ไม่กล้า เม้น

Comment

ถ้าให้เลือก 2 ตัวนี้ ผมเลือก 6000+ คับ

Comment

6000

Comment

5600 คับคุ้มละ

Comment

6000+มีซิ้งค์สวย เดิมๆ 3.0 GHz/6400+ BE ไม่มีซิ้ง ปลดล็อกตัวคูณ เิดิมๆ 3.2 GHz ุถ้าให้เลือกระหว่าง5600+ กับ 6000+ ยอมเพิ่มอีกไม่กี่ร้อยเอา 6000+ เพื่อจะได้ซิ้งค์สวยๆด้วย.
                        ปล.เก็บตังค์มาสองเดือนเพื่อจะเอา 6000+จะไปซื้อหลังสงกรานต์ แต่ไมตอนนี้ตังค์ที่เก็บมันเหลือได้แค่ 5000+ แล้วกว่าจะถึงหลังสงกรานต์ จะเหลือกี่ + ละขอรับ.
                        Last edited by OWNER; 2 Apr 2008, 10:29:40.

Comment

เหลือเลือด +

Comment

เลือก 6000+ ครับ ใช้อยู่ มาเป็นพวกเดียวกันซะ

Comment

Originally posted by Agger View Post
                              เหลือเลือด +

Comment

Working...
                              X