Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD x2- 6400 Black กับ x2-6000 แตกต่างกันมากขนาดใหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

6400+be ผมยังocได้ไม่เกิน 3.4 เลยครับ ไม่แน่ใจว่าเป้นที่ความร้อนหรือป่าว กะจะลองเล่นน้ำดู กำลังรวบรวมอุปกรณ์น้ำอยู่

Comment

Originally posted by eXzato View Post
      ไม่มีสต๊อกแฟนครับ แต่ตัวคูณสูงจะไม่ปลดล๊อกเท่ากับตัว 5000+ ครับ

จะสามารถปรับสุดได้ที่ ตัวคูณ16 เท่านั้นครับ
      ตัวคูณ16 เท่านั้น จริงหรือครับ
      กะว่าซื้อตัวนี้มา บัส 200เดิมๆ อัดแต่ตัวคูณ ซัก 17-18 ไม่ได้เลยเหรอครับ

ตอบหน่อย จ้า

Comment

200x18 = 3.6GHz
        ไม่อยากลากบัส อยากอัดแต่ตัวคูณ

Comment

Originally posted by Fvint View Post
          ตัวคูณ16 เท่านั้น จริงหรือครับ
          กะว่าซื้อตัวนี้มา บัส 200เดิมๆ อัดแต่ตัวคูณ ซัก 17-18 ไม่ได้เลยเหรอครับ

จริงครับ

มัน Top Line ของ 90 nm L2 1MB แล้วนะเนี่ย อิอิ

Originally posted by rial_kung View Post
          6400+be ผมยังocได้ไม่เกิน 3.4 เลยครับ ไม่แน่ใจว่าเป้นที่ความร้อนหรือป่าว กะจะลองเล่นน้ำดู กำลังรวบรวมอุปกรณ์น้ำอยู่
          ร้อนไปครับ

Comment

Originally posted by kirk View Post
            คล๊อกได้ครับ น่าจะได้ประมาณ 3.4-3.5

แต่ต้องเย็นๆหน่อยนะครับ
            แล้วค่ำๆได้ไหมครับ..อิอิ..ล้อเล่นนะครับ..แห่ะๆ..

มาแอบดูความรู้.อิอิ..

Comment

Originally posted by OWNER View Post
              6000+มีซิ้งค์สวย เดิมๆ 3.0 GHz/6400+ BE ไม่มีซิ้ง ปลดล็อกตัวคูณ เิดิมๆ 3.2 GHz ุถ้าให้เลือกระหว่าง5600+ กับ 6000+ ยอมเพิ่มอีกไม่กี่ร้อยเอา 6000+ เพื่อจะได้ซิ้งค์สวยๆด้วย.
              ปล.เก็บตังค์มาสองเดือนเพื่อจะเอา 6000+จะไปซื้อหลังสงกรานต์ แต่ไมตอนนี้ตังค์ที่เก็บมันเหลือได้แค่ 5000+ แล้วกว่าจะถึงหลังสงกรานต์ จะเหลือกี่ + ละขอรับ.
              เหลือ 400+ ครับ อิอิอิ

สงกรานต์คงฟาดไปเยอะ อิอิอิ

Comment

Originally posted by littlefish View Post
                แล้วค่ำๆได้ไหมครับ..อิอิ..ล้อเล่นนะครับ..แห่ะๆ..

มาแอบดูความรู้.อิอิ..

ช่วงดึกๆถึงเช้าตรู่อากาศจะเย็นกว่านะ อิอิ

Comment

Originally posted by Fvint View Post

จริงครับ สุดแค่นั้นหละ

Comment

Black Edition แถมซิ้งค์ครับ Phenom 9600 BE ผมก็แถม

Comment

Originally posted by can007 View Post
                      Black Edition แถมซิ้งค์ครับ Phenom 9600 BE ผมก็แถม
                      ของ X2 BE ไม่แถมครับ

ถ้าไอ้น่อมหน่อมแน้ม BE แถมครับ

Comment

X2 BE จะไม่แถม พัดลมนะครับ
                        ส่วน Phenom 9600 BE แถม

Comment

Working...
                        X