overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: ทำไมต้องเลือกเมนบอร์ด GA-MA78GM-S2H อ่ะทำไม?

GIGABYTE United
    Castle Of Games

Thumbs up ทำไมต้องเลือกเมนบอร์ด GA-MA78GM-S2H อ่ะทำไม?

โปรดใช้วิจารณญาณในการศึกษาข้อมูลดังต่อไปนี้นะครับ เพื่อประโยชน์ของผู้ที่จะซื้อเมนบอร์ดและเลือกสิ่งที่ดีที่สุดและคุ้มค่ากับเงินที่ต้องจ่ายไปครับ ( หากใครมีข้อมูลอื่นๆก็มา Share กันได้นะครับ )

วันนี้ผมจะขอเสนอเมนบอร์ด GA-MA78GM-S2H ที่ GIGABYTE เป็นผู้นำเข้ามาจำหน่ายเป็นยี่ห้อแรกและมีประสิทธิภาพเหนือกว่าอย่างไรเรามาดูกันครับ

วัสดุของ GIGABYTE ที่อยู่ในเมนบอร์ดเราได้ใส่ใจใช้วัสดุที่มีคุณภาพจากประเทศญี่ปุ่น เช่นภาคจ่ายไฟแบบใหม่ , Solid Capacitor , ระบบเสียงที่ใช้ชิฟเซ็ทใหม่ล่าสุด เป็นต้น

เปรียบเทียบกับ AXXX M3A78-EMH HDMI ชัดเจนในเรื่องคุณภาพ

เทียบแต่ละจุดบนเมนบอร์ดที่ GIGABYTE ใช้วัสดุที่มีคุณภาพดีกว่าเพื่อลดอัตราของสินค้าที่ลูกค้ากลับมาเครมได้ดีกว่า

เปรียบเทียบ Spec ซึ่ง GIGABYTE ได้ให้ผู้ใช้ได้มากกว่าและคุ้มค่ากว่า

ด้านหลัง Panel ที่ออกแบบได้สะดวกมากว่า

เปรียบเทียบประสิทธิภาพการทำงานด้วย Software การทดสอบ GIGABYTE เหนือกว่าทุกการทดสอบ

ข้อสรุปทำไมต้องเลือก GIGABYTE GA-MA78GM-S2H

1. GIGABYTE ปรับการทำงาน HDMI / DVI โดยอัตโนมัติ
    2. ภาคจ่ายไฟที่ดีกว่า 4 Phase
    3. ระบบเสียงใหม่ล่าสุด ALC889A
    4. มี e-SATA
    5. มี IEEE1394
    6. รองรับการถอดรหัสเสียงแบบ SPDIF
    7. สามารถ OC GPU ได้ถึง 950MHz
    8. สามารถ OC CPU ได้ถึง 20% อย่างต่ำ

สนใจก็สอบถามตัวแทนจำหน่ายครับ Com7 , Synnex , Scanner
    หรือแวะมาที่ Booth GIGABYTE Promotion ที่ Pantip Plaza ชั้น 1 วันที่ 29-6 เมษายน 2551

kkpnova
    Guest

ราคาเท่าไหร่ แล้วโปรโมชั่นมีแถมอะไรมั่งครับ

ว่าแต่มันจะCF กะ HD44xx ได้ป่าวง่ะ

OverclockZone Member

ผมซื้อมาแล้ว ซื้อเพราะ
    1. HDMI จะเอาไว้ต่อกะ 32" ที่ 1360*768
    2. Optical SPDIF เอาไว้ต่อกะ receiver
    3. onboard VGA มี UVD (เดิมใช้ HD2400Pro เห็นฤทธิ์เดชของ UVD มาแล้ว)
    4. ราคา 3150 แพงตอนที่ซื้อ (ตอนนี้แพงแล้วอ่า ซื้อก่อนโดนฟันก่อน ได้เล่นก่อนจนก่อน )
    5. คอมพ์เครื่องนี้เน้นเอาไว้ดู x264 โดยเฉพาะ , คงจะ config ให้เปิดมาก็รัน kmplayer อย่างเดียวเลย

ตอนนี้ราคา CPU AMD ร่วงลงจากอาทิตย์ที่แล้วร่วมๆ 10% , ram ลดลงไปอีกแผงละ 50 ไม่น่ารีบซื้อเลยวุ่ย

Thumbs up

Quote Originally Posted by kkpnova View Post
    ราคาเท่าไหร่ แล้วโปรโมชั่นมีแถมอะไรมั่งครับ

ว่าแต่มันจะCF กะ HD44xx ได้ป่าวง่ะ
    อะไรคือ HD 44XX ครับ มันรองรับ HD3XXX นะครับ
    ราคาประมาณ 3,1XX Bath ครับ

ดู Promotion ที่นี่ครับ กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=1242

รูปบรรยกาศงานครับ กด

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=1419

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

อืม........

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

ตัวนี้ใช้ตัวที่ว่ากันว่า hybrid กะการ์ดจอได้ใช้เปล่าครับ แล้วทำได้กะการ์ดรุ่นอะไรมังครับ hd2600xt ได้เปล่าครับ

OverclockZone Member kirk's Avatar

CF hybrid กับ HD3850 3870 ได้ป่ะครับ

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

คุณ God_Hand ครับ ช่วยดูที่กระทู้นี้ให้กระผมหน่อยจะได้มะครับ.. http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=180646

ว่าทำไมผมถึงลง Vista 64bit บนRaid 0 บนเมนบอร์ด MA790X-DS4 ไม่ได้ครับ..

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

Quote Originally Posted by kirk View Post
    CF hybrid กับ HD3850 3870 ได้ป่ะครับ
    ผมก้อสงสัยเหมือนกันว่าจะทำได้ไหมกับรุ่นท๊อบ หรือได้เเต่กับรุ่น ระดับล่าง
    เเล้วอีกอย่าง สามารถหยุดการทำงานของการ์ดจอหลักได้รึป่าวหาเราไม่ได้ใช้งาน 3d (เวลาเราจะโหลดบิททิ้งไว้ทั้นคืนเเบบนี้)

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

Cool

Quote Originally Posted by nabizkit View Post
    ผมก้อสงสัยเหมือนกันว่าจะทำได้ไหมกับรุ่นท๊อบ หรือได้เเต่กับรุ่น ระดับล่าง
    เเล้วอีกอย่าง สามารถหยุดการทำงานของการ์ดจอหลักได้รึป่าวหาเราไม่ได้ใช้งาน 3d (เวลาเราจะโหลดบิททิ้งไว้ทั้นคืนเเบบนี้)
    ใช้ได้เฉพาะรุ่น HD34XX ครับบบบบบบ

Thumbs up

Quote Originally Posted by Error_Pc View Post
    ตัวนี้ใช้ตัวที่ว่ากันว่า hybrid กะการ์ดจอได้ใช้เปล่าครับ แล้วทำได้กะการ์ดรุ่นอะไรมังครับ hd2600xt ได้เปล่าครับ
    เท่าที่ทราบคือรุ่น 3450 , 3650 นะครับ

Thumbs up

Quote Originally Posted by nabizkit View Post
    สามารถใช้ได้กับรุ่น 3450 , 3650 ครับ สามารถหยุดการทำงานการ์ดจอหลักได้เป็นคุณสมบัติพิเศษครับ มาดูที่งานละกันครับ จะมีข้อมูลให้ท่าน

OverclockZone Member aongunner's Avatar

Quote Originally Posted by God_Hand View Post
    สามารถใช้ได้กับรุ่น 3450 , 3650 ครับ สามารถหยุดการทำงานการ์ดจอหลักได้เป็นคุณสมบัติพิเศษครับ มาดูที่งานละกันครับ จะมีข้อมูลให้ท่าน

คุ้มจริงๆครับท่าน แต่แค่ 2 อาทิตย์ ราคาตกไป 300 บาทแว้ว ซื้อก่อนแรงก่อน...

ปล. เก็บตังซื้อ 9600GT อยู่ รอดูราคา gigabyte อีกที

OverclockZone Member ioio0488p's Avatar
    We love AMD,We love Liverpool = You'll Never Walk Alone

Quote Originally Posted by hornetpc719 View Post
    คุณ God_Hand ครับ ช่วยดูที่กระทู้นี้ให้กระผมหน่อยจะได้มะครับ.. http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=180646

ว่าทำไมผมถึงลง Vista 64bit บนRaid 0 บนเมนบอร์ด MA790X-DS4 ไม่ได้ครับ..

แล้วท่าน God_Hand ไปตอบกระทู้นี้ได้รึยัง ผมเข้าไปอ่านยังไม่เห็นมีใครไปช่วยท่านนี้เลย ไปตอบด้วยนะ เด๋วจะเข้าไปอ่าน ไม่งั้นเลิกใช้ไปเลย Giga

Thumbs up

Quote Originally Posted by aongunner View Post
    คุ้มจริงๆครับท่าน แต่แค่ 2 อาทิตย์ ราคาตกไป 300 บาทแว้ว ซื้อก่อนแรงก่อน...

ปล. เก็บตังซื้อ 9600GT อยู่ รอดูราคา gigabyte อีกที
    ตอนนี้ผมว่า GIGABYTE ราคาดีมากๆแล้วนะครับ มองที่ยี่ห้อชั้นนำในตลาดนะครับ

Yossi
    Guest

ท่าน มือที่มองไม่เห็น ช่วยแนะนำหน่อย
    ผมใช้บอร์ด GA-MA780 เนี่ย กับ X2 4200+ ซิงค์เดิมๆ
    มันหวี่วี๊ดๆ จากลำโพงตลอด เวลาขยับเมาส์ กับ ฮาร์ดดิค์อ่าน
    เครื่องเก่าไม่เป็น มีคนแนะนำบอกว่าเปลี่ยนพัดลมจะหาย
    ช่วยแนะนำ สาวก กิกะไบท์หน่อย

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

จริงๆน่าเล่นนะ
    แต่อยากให้ตามสเปกเดิมของชิพAMDนะ ที่มีแรมออนบอร์ดติดมาที่GPU Onboard เลย
    ถ้า gig ทำ คงแรงน่าดู เสียดาย

OverclockZone Member ultragolf's Avatar

คุณ GOD_Hand
    HD3650 ไม่น่าจะได้นา

เห็นตามเสปคบอกแค่ว่า HD3450, 3470, HD2400PRO/XT

Thumbs up

Quote Originally Posted by Yossi View Post
    ท่าน มือที่มองไม่เห็น ช่วยแนะนำหน่อย
    ผมใช้บอร์ด GA-MA780 เนี่ย กับ X2 4200+ ซิงค์เดิมๆ
    มันหวี่วี๊ดๆ จากลำโพงตลอด เวลาขยับเมาส์ กับ ฮาร์ดดิค์อ่าน
    เครื่องเก่าไม่เป็น มีคนแนะนำบอกว่าเปลี่ยนพัดลมจะหาย
    ช่วยแนะนำ สาวก กิกะไบท์หน่อย
    ผมแนะนำสอบถาม Service Center ครับ ผมไม่ทราบจริงๆนะ

Thumbs up

Quote Originally Posted by ultragolf View Post
    คุณ GOD_Hand
    HD3650 ไม่น่าจะได้นา

เห็นตามเสปคบอกแค่ว่า HD3450, 3470, HD2400PRO/XT
    อ้อ ตามนั้นครับ ลืมๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks