overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: เลือกร้านที่จะซื้อคอม !?!

OverclockZone Member wisuhere's Avatar

Default เลือกร้านที่จะซื้อคอม !?!

เห็นหลายท่านบ่นๆว่า ร้าน jib ไม่ดีมั่ง Tk ไม่ดีมั่ง
    ผมก็เลยเสียวๆอะคับ พอดีจะซื้อคอมใหม่ทั้งชุดด้วยอะ ไม่รู้ซื้อไงดี ไม่ให้โดนหรอก
    หรือ เวลาเสียแล้วส่งซ่อมได้ง่ายอะคับ จำเป็นมากครับ สำหรับผมเพราะผมทำคอมเสียบ่อย(ชอบเปิดมาดู มารื้อ มาแกะ >< )
    ช่วยๆ แนะนำร้านหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

tk ไม่ดี แล้วที่ไหนดีอีกล่ะเนี่ย - -"

OverclockZone Member แว่น's Avatar

tk ยังไม่ดีอีกเหรอ - -* ไปฟังไหนมา เหอๆ

รื้อออกมา ก็เอาไป เครม ศูนย์เองสิ เร็วกว่า ดีกว่า เพราะเค้าก็ไป เครมศูนย์เดียวกันแหละ จะส่งร้านทำไม 2 ต่อ 3 ต่อ เสียเวลาเปล่าๆ

จะแบกกลับร้านเค้าอีกเหรอ

.
    Last edited by แว่น; 1 Apr 2008 at 00:55:21.

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

Tk นี่ร้านชอบผมเลย แล้วของผมก็ซื้อที่ JIB เยอะเหมือนกัน เพราะมันถูกดี

ถ้าไม่มั่นใจไป Busitek ชั้น 4 เลย บริการดี ปรึกษาได้ แต่ราคาแพงกว่าร้านอื่นหน่อยนึง ถือเป็นค่า service

แต่ถ้าร้านสปีดว่าไปอย่าง อันนี้อย่าเข้า M&D ด้วย เจอกับตัวครับ หลอกขายกันหน้าด้านๆ

OverclockZone Member Plankton's Avatar

ส่วนตัวซื้อ JIB อยู่นะครับ
    คิดว่าเป็นร้านที่ไว้ใจได้ครับอยู่นะครับ เพราะประกอบร้านเขาหลายเครื่องแล้วครับ
    ส่วนบริการก็แล้วแต่ดวงครับจะเจอพนักงานดีหรือป่าว
    วันศุกร์ที่ผ่านมานี่ผมไปซื้อHDD กะแรมครับ ที่เซียร์
    ของที่ร้านชั้นสามมันไม่มี เรยไปเบิกของในสต็อคมาให้
    มันไปเอาของสองอย่างมาให้ผมใช้เวลาไปร่วม 50 นาที
    หงิกครับ หงิก ไม่รู้ไปเอาถึงไหน ไอ้ผมมีธุระรีบก็รีบ
    ๋JIB หนอทำผมได้

OverclockZone Member moonhunter's Avatar

tk jedi busitek
    ปล.ถ้าชอบแกะก็ประกอบเองสิครับ หุหุ ส่วนเคลมก็ส่งศูนย์เลยไม่ต้องผ่านร้านก็ได้ เคลมเองบ่อยๆก็ชิน

OverclockZone Member wisuhere's Avatar

TK จิงดี ใช่เปล่าคับ อืมๆ พอดีเห็นท่านนึงในบอร์ดนี้เขาซื้อ 9800 GTX แล้ว บอกว่ามันหลอก(สายไฟไม่แถม กล่องยับ ของข้างในเหมือนเปิดเเล้ว)
    แต่ถ้าเป็นอย่างที่ท่านว่าดีจิงๆ ผมก็เชื่อแล้วเเหละคับ

OverclockZone Member

แล้ว advice ดีป่ะครับ

OverclockZone Member cyanide's Avatar
    バンコク=BKK ถนนจรัญสนิทวงศ์

ของงี้ไม่ได้อยู่ที่ร้านครับ อยู่ที่ตัวพนักงานมากกว่า บางร้านเขาบริการยอดเยี่ยม
    แต่เพราะพนักงานคนเดียวทำให้ร้านเสื่อมเสียมันก็ไม่ดีไปซะงั้น
    หรือไม่ก็ลองไปดูแถวๆ ร้าน Jedi เขาประกอบสิครับ เขาแทบจะหลับตาประกอบกันได้แล้วมั้ง
    เพราะประกอบตลอด เด๊วมีคนสั่ง เด๊วมีคนสั่ง

ส่วนเรื่องเคลมเคลมเองดีกว่าครับผมก็เคลมเอง ผ่านร้านต้อง+วันเพิ่ม 2 - 3 วัน

OverclockZone Member injustiz's Avatar
    Bangkok , Korat

jib ที่โคราชห่วยๆสุดๆ ใครอยู่โคราชแล้วจะรู้ ผมว่าที่ร้านมันพูดไม่ค่อยดี
    หันไป pc outlet ดีกว่า ชอบๆ

อ่อ ครับ ดีดี จะได้เป็นแนวทางสำหรับผมและหลายๆท่านด้วย

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ไม่มีความเห็นครับ เรื่องร้านครับ

OverclockZone Member pipeja's Avatar

ผมก้อจะไป ถอยคอมใหม่ทั้งชุดพุ่งนี้ละอะ ยังหาร้านอยู่เลย หงะๆ

OverclockZone Member ampawanmad's Avatar

แล้วใครละที่เปนคนดีพร้อม แล้วใครละที่ไม่เคยทำผิด แล้วใครละให้คุณได้ดั่งใจคิด แล้วใครละที่ยอมรับความผิดของคุฌ

OverclockZone Member Vitamine's Avatar

Quote Originally Posted by johncena54 View Post
    แล้ว advice ดีป่ะครับ
    advice ของถูกจริงแต่เค้าว่าประกันไม่ค่อยดีครับ

บริการนี่ยิ่งแล้วใหญ่ ประมาณว่าไม่สนใจลูกค้าเลยก็ว่าได้ครับ
    เพราะเค้าเป็นร้านขายส่งน่ะครับ อย่างเราๆที่มาประกอบกันทีละเครื่อง 2 เครื่องมันช่างน้อยนิดเหลือเกิน

ผมเคยประกอบร้านนี้มา 2 เครื่องแล้วครับ ของตัวผมเองแล้วก็ของน้อง ก็ไม่เคยเคลมอะไรสักอย่างเลยไม่รู้ว่าประกันไม่ดีจริงๆอย่างที่เค้าพูดกันรึปล่าว

ปัจจุบันประกอบร้าน Jedi ที่พันทิป ครับเจ๊เค้าคุยง่ายมากครับ เครื่องผมประกอบได้ 3 เดือนแล้วครับ
    วันนี้กำลังจะไปประกอบให้น้องอีกเครื่อง

OverclockZone Member

ร้าน TK Jedi Busitek Saveway พวกนี้ไว้ใจได้ครับ ชื่อเสียงค่อนข้างดี
    ส่วนร้าน JIB ผมซื้อของเป็นชิ้นๆ อย่างเดียว เอามาประกอบเอง เพราะขายค่อนข้างถูก แต่เวลาเคลม ก็ถอดออกไปเคลมเองที่ศูนย์
    ส่วนพวกร้านเครือ HWH ร้าน สาลิกาดง, ร้าน สภามวยโลก (อิอิ ผมเรียกเอง) ***งๆ เข้าไว้ครับ

...... สรุปคือ เวลาเคลม ถอดชิ้นส่วนที่เสียไปเคลมที่ศูนย์เองดีกว่า เร็วกว่าเยอะ แต่ ถ้าไม่มั่นใจ อยากยกมาซ่อมทั้งเคส ก็เลือกร้านตามบรรทัดแรกครับ

Bookmarks

Bookmarks