Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำทีครับ เรื่องกาดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำทีครับ เรื่องกาดจอ

คือผมมี 6600GT ของ winfast ใช้มาประมาณ 3 ปี

เล่นๆไปอยู่ดีๆ คอมก็ดับ ผมเลยเปิดใหม่ ภาพก็เป็นแบบขีดๆไปหมดเลยครับ มองเห็นเป็นภาพเหมือนเดิมนะครับ แต่มันจะเป็นขีดๆทั้งหมดเลย

ลองเปลี่ยนกาดจอแล้วหาย อาการอย่างนี้มีทางจะแก้ไขได้ไหมคับ

หรือว่ามันเสียไปแล้วครับ

ขอบคุณมาก สำหรับทุกคำตอบนะครับ

ลองไปถามหมวด Graphics & VGA Zone
    เทพแถวนั้นเยอะ
    การ์ดจออาจจะร้อนเกินไป
    หรืออาจจะเดี้ยงไปแล้วก็เป็นได้ ลองเอายางลบดินสอมาถูๆ ตรงของทองแดงดู
    หรือไดร์เวอร์อาจจะเพี้ยนลอง Up ไดร์เวอร์อื่นดู

Comment

ขอบคุณมากครับ

งั้นผมขอย้ายไปถาม ห้อง VGA นะครับ

Comment

Working...
      X