Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดน้ำารคาถูกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดน้ำารคาถูกครับ

เนื่องจากผมได้เข้ามาอ่านบทความในห้องนี้ก็เลยอยากเล่นน้ำแต่ด้วยงบประมาณที่จำกัดไม่สามารถเล่นเป็นชุดได้
    ผมก็เลยซื้อแยกชิ้นมาประกอบเองในงบราคา 3000บาทมีอะไรบ้างมาดูกัน
    1.WB Zalman WB5 ราคา 1500 บาท
    2.หม้อน้ำมอไซด์ 1000 บาท
    3.ปั้มน้ำตู้ปลา 900L ปั้มแบบแช่แปลงเป็นไม่แช่ 150 บาท
    4.กาว Epoxy 150
    5.หางปลาทองเหลือง 4 ตัว 100 บาท
    6.สายยาง 3 เมตร 45 บาท
    7.เข็มขัดลัดสายยาง 4 ตัว 40 บาท
    8.น้ำกลั่น 3 ขวด 30 บาท
    มีรูปประกอบครับ

ใครมีอะไรเพิ่มเติมก็เชิญครับ
    Last edited by pimmachote; 2 Apr 2008, 01:01:03.

สวยครับบบ เด่วป๋มเอามาโชมั่ง ชมรมคนรักแมวน้ำ อิอิ

Comment

ไม่ใช่ว่าเปิดอยู่ดีๆๆแล้ว ทวม นะคับ

Comment

ระวังปั้มไหม้นะครับปั้มควรแช่ในน้านะครับ

Comment

ปั้มดังไหมครับ แฮะๆ

ผมว่าปั้มตู้ปลา น่าจะแช่นะครับ
          ไม่งั้น ความร้อนมันก็จะไหลกลับสู่น้ำในระบบ นั่นแหละครับ
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เยี่ยม

Comment

ระหว่าง หม้อน้ำมอไซด์ กับ หม้อน้ำ 2 ตอน ของ TT (ชุด 745) ตัวไหนมันระบายได้ดีกว่าอ่ะครับ

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                ระวังปั้มไหม้นะครับปั้มควรแช่ในน้านะครับ
                Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                ปั้มดังไหมครับ แฮะๆ

ผมว่าปั้มตู้ปลา น่าจะแช่นะครับ
                ไม่งั้น ความร้อนมันก็จะไหลกลับสู่น้ำในระบบ นั่นแหละครับ
                เสียงไม่ดังครับ ลองเปิดมา 2 วันแล้วครับยังไม่ไหม้ครับ เปิดวันละ5-6 ชั่วโมง
                ไม่ร้อนครับแต่ต้องมีน้ำไหลวนอยู่ในระบบครับห้ามให้ดูดอากาศเปล่าๆถ้าอย่างนั้นมันจะพังครับ

Comment

สวยดี ครับ ^^

Comment

ผล Test ครับ E2200@3.8 ไฟcpu 2.0 ครับ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                      ผล Test ครับ E2200@3.8 ไฟcpu 2.0 ครับ
                      ขอที่โหลโปรแกรมเช็คความร้อนCPUของท่านหน่อยครับสวยดี
                      มันใช่ของMSI ไหมอะครับ

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                        ขอที่โหลโปรแกรมเช็คความร้อนCPUของท่านหน่อยครับสวยดี
                        มันใช่ของMSI ไหมอะครับ
                        ไช่ครับแล้วท่านใช้บอร์ดอะไรครับ

Comment

หม้อน้ำของรถรุ่นอะไรอ่ะครับ

Comment

แจ่มเลยคับ

Comment

Originally posted by pionut View Post
                              หม้อน้ำของรถรุ่นอะไรอ่ะครับ
                              ใช้หม้อน้ำ Yamaha Spark135 ครับ

Comment

Working...
                              X