Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลาก -6750 ไปได้แค่ 3.6 เอง ผู้รู้ช่วยด้วย พึ่งหัด clock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลาก -6750 ไปได้แค่ 3.6 เอง ผู้รู้ช่วยด้วย พึ่งหัด clock

450x8 -3.6 แรม 1 ต่อ 1 555-15 geil 1gb*2 800
    ไฟ cpu 1.475
    nb +0.3
    sb +0.3
    pcie +0.3
    ลากต่อไม่ไปครับ เคยลอง 500*7-3.5 แรม 1ต่อ1 ผ่านครับ
    ต้องทำยังไงถึงจะลากได้ไกลกว่านี้ครับ และ ถ้าเปลี่ยนไปใช้ บัสแรม 1066 จะดีกว่าหรือเปล่าครับ

บอร์ด ?
    ซิงค์ ?
    อุณหภูมิ ?

Comment

ramอาจจะ ไม่ไหวก็ได้มั้ง

ramกับ บอร์ด รุ่นอะไรไม่ระบุมาด้วย

Comment

มาแอบดูมั่งครับ

Comment

giga p35c-ds3r ram geil ultra 800 444-12 ครับ 1gbx2 ครับ

Comment

ขอดู cpuz เลยละกัน....
            เอาตรงที่ไปตันนั้นแหยะเน้อ เดี๋ยวสานต่อจากตรงนั้นแหยะ

Comment

ของผม 475x8 ไฟ cpu 1.55 ram +0.3 pci +0.2 nb +0.25 cl 4-4-4-4
              e6750 p-35 ds4 ram g.skill2gbhk 1066 ลองดูครับ

Comment

สอนป๋มด้วยคับ ผมก้ได้ 3.6 เหมือนกัน E6750+DFi Dark-p35+Ballstix 1066

Comment

เดี๋ยวไปหายืม E6750 มาลองอัดมั่งดีกว่า ไว้ได้ 3.6 แล้วจะมาถามมั่ง อิอิ

Comment

เหตุผล ที่ทันแต็ปมันเกิดจาก ความร้อนมากเกินไปจนทำให้ ไหม้หรอ ครับ ถ้าเราเอา WaterBlock มาติด ทั้ง กาดจอ CPU จะช่วยได้มากไหม ที่จะไม่ทำให้ แต็ป อะครับ

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                      เหตุผล ที่ทันแต็ปมันเกิดจาก ความร้อนมากเกินไปจนทำให้ ไหม้หรอ ครับ ถ้าเราเอา WaterBlock มาติด ทั้ง กาดจอ CPU จะช่วยได้มากไหม ที่จะไม่ทำให้ แต็ป อะครับ
                      ไม่แน่เสมอไป....

Comment

Originally posted by jewple View Post
                        450x8 -3.6 แรม 1 ต่อ 1 555-15 geil 1gb*2 800
                        ไฟ cpu 1.475
                        nb +0.3
                        sb +0.3
                        pcie +0.3
                        ลากต่อไม่ไปครับ เคยลอง 500*7-3.5 แรม 1ต่อ1 ผ่านครับ
                        ต้องทำยังไงถึงจะลากได้ไกลกว่านี้ครับ และ ถ้าเปลี่ยนไปใช้ บัสแรม 1066 จะดีกว่าหรือเปล่าครับ
                        โทษนะครับ

nb, sb คืออะไรอ่ะครับ
                        แล้วไฟ cpu ปกติ มันได้ประมาณ เท่าไร่ ถึงไม่ อันตราย

อีกอย่าง ไฟ ram เราจะไป ตรวจดูได้ที่ไหนว่า มันเท่าไร่แล้ว
                        เพราะ ดูใน bios ก็ไม่มี ใน asus probe ก็ไม่มีอ่ะครับ

ปล. ของผม 450*8 ไฟ 1.45 อ่ะคับ ยังไม่ได้ลองลากต่อ

อ้อแล้ว temp cpu เพื่อนเท่าไร่ครับ
                        ของผมประมาณ 30 ก่าๆ ถึง 40 หน่อย ที่ full load อ่ะครับ ปกติอ่ะเป่า
                        ใช้ sink อ่ะครับไม่ได้ใช้น้ำ

แล้วก็ Temp cpu มันทำไม ต่ำกว่า m/b อีกอ่ะครับ ???
                        Last edited by natchan; 4 Apr 2008, 07:02:35.

Comment

Working...
                        X