Announcement

Collapse
No announcement yet.

On Board GMA950 เล่น Solid Work ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• On Board GMA950 เล่น Solid Work ไหวไหมครับ

พอดีจะซื้อ notebook ครับ แต่งบไม่ถึงพวกที่มีการ์ดจอแยก

ไม่ทราบว่า GMA 950 up to 128 mb

จะไหวไหมครับ Solid Work

ไม่แน่ใจอ่ะครับ
    part เยอะๆ คงไม่ไหว

ถ้ามีแรม มากกว่า 1 G ก็น่าจะพอนะครับ
    แล้วก็ใช้ทักษะ ลดความละเอียด เอาครับ

Comment

ขอบคุณครับ

มีท่านอื่นให้ความเห็นไหมครับ

Comment

ผมไม่รู้ว่า Ati 1100 กะ 200m แล้วก็ 950อันไหนแรงกว่าแต่ผม
        ใช้1100แรม 1Gb เล่นBf ได้ ครับบอต 32 นะครับ
        ความระเอียดกลางๆ ไม่เปิดแสงกะเงา
        แต่ บางเกมก้อยู่ ที่CPU กะแรมนะครับ พวกวางแผนอะ..
        ของอย่างนี้ต้องลองปรับดู ครับ

Comment

อ้อ ลืมไป พวก 3D นี้ สงสัยต้องแรมจัดละครับน้องใช้ desktop
          แต่ยังไม่เคยให้มันลองใช้เครื่องผมเลย
          แล้วจะหาเวลาลองดูให้ (จะรอไหวไหมนะ)

Comment

พอถูไถแก้ขัดไปได้ แต่ไม่เหมาะเขียนงานจริงๆ

ถ้าจะเขียน Solid Work ให้ได้ดั่งใจต้อง Workstation Notebook ครับ

Comment

ลองเทียบดู ผมใช้ acer Aspire 5020 อยู่ครับ

Solidworks 2007 x64

ก็เปิดงาน หนักๆได้ นะ

Comment

เครื่องผม compaq cpu celeron M 1.6/L2 1M /Bus 533
                การด์จอ รุ่นเดียวกับที่คุณบอก GMA 950 up to 128 mb
                แรมเครื่องผม 512 Mb Bus 533
                ผมใช้ solid work 2005 สั่ง Render ก็ใช้ได้ปกติดีนี่ครับไม่มีปัญหาอะไร
                แต่ผมยังไม่ได้ลองกับงานที่มีรายละเอียดมากๆนะคับไม่รู้ว่าจะไหวหรือเปล่า

Comment

ใช้ได้ครับ แต่ตรงขอบรูปทรงจะไม่มน จะเป็นหยักๆ ผมก็ใช้อยู่ ไม่มีปัญหา

Comment

1100 แรงกว่า 950 พอดูเลยคับ

Comment

Working...
                    X