Announcement

Collapse
No announcement yet.

Zalman 9700NT กับ 9700LED ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Zalman 9700NT กับ 9700LED ต่างกันยังไงครับ

Zalman 9700NT กับ 9700LED ต่างกันยังไงครับ
    แล้ว
    Zalman 9700 กับ TUNIQ tower 120 ตัวไหนเย็นกว่าครับ

ความต่างของ 9700 NT กะ LED
    1. สีของตัวซิงค์ (ดำนิกเกิล + ไปป์สีเงิน กะ ส้มทองแดง) ส่วนฐานซิงค์ ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันรึเปล่า
    2. สีของไฟ LED (เขียว กะ ฟ้า)
    3. พัดลม (ปรับรอบจาก M/B ด้วย PWM 4 pin กะ ปรับรอบจาก Fanmate ใช้ 3 pin ธรรมดา)

ส่วน 9700 กะ Tuniq ผมว่า Tuniq เย็นกว่าหน่อยๆ คับ (ขึ้นอยู่กะพัดลมที่ติดนะคับ) แถม Zalman ถ้าจะเปลี่ยนพัดลม ต้องโมเอาเองด้วย

Comment

9700LED

Comment

Tuniq เย็นกว่าครับ Zalman ผมก็ใช้มาแล้วครับ

Comment

Working...
        X