Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์อยู่มีข้อความนี้ขึ้น อย่างนี้ไฟไม่พอหรือปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์อยู่มีข้อความนี้ขึ้น อย่างนี้ไฟไม่พอหรือปล่าวครับ

ผม AMD atlhon 2200 (1.8)
    ram 640 mb
    hdd 40 gb 1 ตัว
    combo 1 ตัว
    cd-rom 1 ตัว
    geforce 6800 gs 256 mb agp
    ใช้ซัพพลายตัวเดิมที่มากับเครื่อง แต่ผมดูไม่เป้นว่ากี่วัต( ช่วยบอกวิธีดูก็ได้ครับ ) สายไฟก็ต่อเข้าการ์ดจอแล้ว ไม่รู้หลุดหรือปล่าวยังไม่ได้ถอดดู เพราะตั้งแต่ซื้อการ์ดจอมาใหม่ก็เล่นมาเป็นเดือนแล้วเพิ่งมีอาการ

น่าจะใช่นะครับ GF6800 GS 256mb มันค่อนข้างใช้ไฟเยอะครับ (เสียบสายไฟหลังการ์ดรึยังครับ) ถ้าเสียบไฟหลังการ์ดแล้วแสดงว่าไฟไม่พอครับ แนะนำให้เปลี่ยน พาวเวอร์ฯ เป็น 400W ขึ้นไปครับ ของผมใช้ 380W แต่ใช้ 7600GS บางที overclock ไปสุดๆของมันเล่นเกมส์ยังวูปเลยT_T จะเปลี่ยนใหม่ก็กลัวเปลืองเงิน เลยจำใจไม่ overclock

Comment

เหมือนข้างบนครับ
      การ์ดจอรุ่นใหญ่ของATi ถ้าลืมเสียบสายpowerของvga card จะฟ้องตั้งแต่บูทเครื่องเลย
      ส่วนของNVIDIA จะบูทผ่านจนเข้าวินโดว์ แล้วถ้าจังหวะไหนใช้งานการ์ดจอมากจนไฟไม่พอ จะขึ้นฟ้องแบบนี้

แต่ เพื่อนเคยเจอเฉพาะกับเกมแค่1เกม โปรแกรมหรือเกมอื่นๆไม่เคยเจอฟ้องแบบนี้น่ะ
      สรุป เกมมันไม่ซัพพอร์ทการ์ดจอตัวนี้ละมั้ง

ปล. ลองขยับขั้วไฟการ์ดจอดูครับ บางครั้งใช้ไปนานๆแล้วขั้วมันคลายตัว

Comment

น่าจะมาจากหลุดหรือหลวมมากกว่าไฟไม่พอนะคับ

Comment

อืมเดี๋ยวลองถอดมาขยับดูถ้าไม่หายคงต้องพึ่ง ซัพพลายตัวใหม่มี ใครพอแนะนำได้บ้างครับยี่ห้ออะไรรุ่นไหนดี เอาราคา 1000 บาทอ่ะครับ

Comment

Working...
          X