Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4500: บอด P31-DS3L OC ได้เท่าไร ใครใช้เหมือนกันบอกด้วยนะครับ ผม OC2.5 GHz เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4500: บอด P31-DS3L OC ได้เท่าไร ใครใช้เหมือนกันบอกด้วยนะครับ ผม OC2.5 GHz เอง

E4500: บอด P31-DS3L OC ได้เท่าไร ใครใช้เหมือนกันบอกด้วยนะครับ ผม OC2.5 GHz เอง
    เข้าวินโดใช้ได้แปปก็ รีเองซะแล้ว ซิงค์ เดิมๆนะครับ

อัดไฟเข้าไปครับท่าน

Comment

ตามนั้นเลย

Comment

อ่อ ครับ แล้วจะต้องอัดไฟเข้าไปเท่าไรครับ ค่อยๆอัดหรือ ที่ละนิด

เพิ่มเผื่อๆหรือมากไปก็ ไม่ได้ ใช่ไหมครับ
        Last edited by biologypanda; 1 Apr 2008, 18:48:32.

Comment

แต๊ป ถ้วนหน้าครับ

Comment

ไปแช่งเค้าอีกตาอิม 555+

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              แต๊ป ถ้วนหน้าครับ

Comment

บางทีขึ้น 2.65 นะเล่นไป ดีๆค้าง กลัวพัง เลยไม่ทำละ ยัง งงๆ กับการทดแรมเนี่ย ไม่รู้ทำไง

Comment

ปรับไฟ Auto หมด
                  แล้ว ใช้ Bus 333 X 8 Ram 400
                  ลองดู ถ้า่ผ่าน ค่อยว่ากันต่อ
                  ถ้าไม่ผ่าน ก็แสดงว่าส่วนประกอบอันอื่นของคอมท่านยังไม่ถึงกับการ OC ครับ (เสียตังอีกและ)
                  Last edited by Wolverine; 4 Apr 2008, 20:12:52.

Comment

สเปก ก็
                    P31-DS3L
                    E4500
                    A-DATA 1*1GB/800
                    VGA GF8600 GT GIGABYTE Zalman
                    PSU 450W เดิมๆนะแถมมาจากเคส Delux 1550 บาท

Comment

อุอุ.......ปัญหาโลกแตกกกกกกกกกกก

Comment

แบบนี้ต้องเพิ่มไฟเท่าไหร่หรอครับ

Comment

ผมเองอาะครับ E4500 เหมือนกัน บอร์ดตัวเดียวกันอีก ผผพาไป 3.0 Ghz อ่ะครับผม แรมวิ่ง 900 จากปรกติ 800
                          อัดไฟ 1.3675 ประมานนี้อ่ะครับ ไฟแรมเพิ่มไป 2จุด รับรองได้ สบายๆสไตล์ E4500

Comment

ขอบคุณท่าน มากๆๆครับ ตอนนนี้ลากไป 3.2แล้ว แต่กลัวว่าถ้าจะลากไปอีกมันจะแต็ป ครับ
                            ถ้าไฟAuto ลากมันไปเรื่อยๆมันจะแต็ปไหม
                            หรือว่าลากไปเรื่อนจนกว่ามันจะบูทไม่ขึ้นครับ
                            แต่ถ้าคลิกขวา ที่ MY Computer ดู @ มันขึ้นตั้ง 4.40 GHz สงสัยมัน อ่านผิดมั้ง แต่ CPU-Z ได้
                            3200.3 MHz
                            Multiplier x8.0
                            Bus Speed 400.0 MHz
                            Rated FSB 1600.1 MHz

พอจะมีวิธีแก้ให้ คลิกขวาตรง Mycomputer หายไหมครับ

Comment

ใช้ แบบเดียวกับผม

ผมลากไปได้ 3.2 อะคับ ไฟ 1.45 แรม 2.0 เท่านั้นแหละ

Comment

Working...
                              X