Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ hdd มาใหม่จะต่อเข้าคอมเลยได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ hdd มาใหม่จะต่อเข้าคอมเลยได้หรือเปล่าครับ

คือว่า m/b ผมมีช่องเสียบ hdd อยู่2ช่อง
    ผมจะเสียบช่องที่เหลือเลยได้หรือเปล่าครับ
    หรือว่าต้องทำอะไรเพิ่มอีกหรือเปล่า
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

sata ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ เสียบโลด แล้วเปิดเครื่อง

Comment

Originally posted by cyanide View Post
      sata ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ เสียบโลด แล้วเปิดเครื่อง
      ใช่ครับ
      ขอบคุณมากครับ

Comment

ผมเสียบแล้วแต่คอมผมมองไม่เห็น hdd ตัวใหม่ครับ
        ผมต้องทำอย่างไรเพิ่มหรือเปล่าครับ

Comment

แต่ว่าดูในนี้เห็นครับ

Comment

ซื้อลูกใหม่มา ต้องคีพาติชั่นใหม่ครับ แล้วค่อยฟอแมตฮาสดิส ครับ
            ขั้นตอนคล้ายๆตอนลงวินโดว์ แต่แค่แบ่งพาติชั่นเฉยๆ

Comment

ขอบคุณครับตอนนี้ทำได้แล้วครับ

Comment

Working...
              X