overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: overclock cpu กันแล้ว มา overclock การ์จอแบบสุดกันบ้าง

OverclockZone Member jeerapan's Avatar
    ประโคนชัย-บุรีรัมย์

Default overclock cpu กันแล้ว มา overclock การ์จอแบบสุดกันบ้าง

เนื่องจาก ซีพียู ของผมลากไม่ค่อยยากจะไป เลยหันมา โอเวอร์คล๊อกการ์ดจอนี่และ เพื่อจะเวิคร์
    system กากๆของผม
    cpu-am2 4200+ 90 nm
    m/b asus m2n
    ram 2 gb 1คู่ ยี่ห้ออะไรไม่รู้ ราคาคู่ละ 1300 บาท
    ide 80 gb
    power บ้าน ติดเคส 450 w
    สุดท้าย พระเอกของเรา xfx 8600 gt normal edition ราคาถูกสุดในรุ่น
    ตัวนี้เลยครับ

http://www.uploadd.com/imageUpload/i...IGBITRFJLCTCDD
    ข้อมูล
    http://www.xfxforce.com/web/product/...920#openLarger

สำหรับ ซิ้งเดิมเอาอุณภูมิไม่ค่อยอยู่ครับ idle 58 องศา full load 80-85 องศา
    เลยไปซื้อ ซิง อันละ 480 บาท มาใส่ค่อยยังชั่ว full load 65-75 องศา พร้อมติดซิ้งแรมด้วย
    ความเร็วเดิมๆ ของ การ์จอตัวนี้อยู่ที่ core/mem/shader 540/1400/1188
    ความเร็วเดิมๆไม่สะใจครับชาว overclockzone อย่างเราต้องลากให้สุดๆครับ สุดจริงๆ ครับ ใช้ riva tuner ลากจนสุดกรอบของมัน ทั้ง 3 ตัวเลยครับ core/mem/shader สุดที่ 810/2106/1785 ลากต่อไม่ได้แล้ว เนื่องจากไม่มีที่จะลาก สุดกรอบ

มาดูผลเทสเดียวจะหาว่าคุย สุดกรอบจริงใหม

3dmark 06

3dmark score อาจจะน้อยไปหน่อย เพราะ system ไม่แรง
    เอาเป็นว่าใครที่ใช้ การ์ดจอ 8600 gt ยี่ห้อ xfx อยู่ก็ลองเอาไปลากกันดูครับผมว่าคุ้มค่ากับ ประสิทธิภาพที่เพิ่มขึ้นมา
    หมายเหตุ ผมใช้ดินสอ 2B ช่วยลากนิดหน่อยจึงใด้ใกลขนาดนี้

OverclockZone Member biologypanda's Avatar
    OvErClocKzONe & MUT

โปรมแกรม ที่ใช้วัด ความร้อน และไฟฟ้า ใช้โปรแกรมอะไรครับข้างบน ที่มันอยู่บน จอ ในรูป ครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

การ์ดตัวเดียวกันแหยะ....
    เล่นน้ำ โมไฟ เอาไปเคลม หุหุ (ตามสูตร)
    http://www.unlimitpc.com/gigotalk/sh...11&postcount=8

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

ทำไมแรงขนาดนี้

OverclockZone Member

มันลากไปไกลขนาดนั้นเชียว ของผม 7100 จะลากได้ซักเท่าไรครับ ขอถามหน่อย

เปลี่ยนเป็นซิ้งอะไรอะคับ 480 อะ

OverclockZone Member jeerapan's Avatar

Quote Originally Posted by earther View Post
    เปลี่ยนเป็นซิ้งอะไรอะคับ 480 อะ
    นี่เลยครับ ซิ้งราคา 480 บาท หล่อขึ้นเป็นกอง แถมช่วยลดอุณภูมิ ได้เยอะอยู่เหมือนกัน

Quote Originally Posted by dears View Post
    การ์ดตัวเดียวกันแหยะ....
    เล่นน้ำ โมไฟ เอาไปเคลม หุหุ (ตามสูตร)
    http://www.unlimitpc.com/gigotalk/sh...11&postcount=8
    สุดยอดเลยท่าน แต่ถามอะไรหน่อย เอาโปรแกรมอะไรลากครับ เพราะผมใช้ riva tuner ลากสุดทุกช่องแล้วได้แค่นี้ ati tool ก็มองไม่เห็น คอร์ เมม ของการ์ด ผมว่า Gpu น่าจะไปต่อได้อีกหน่อยนะครับ
    ใหนๆก็ลากแล้วจะต้องลองให้รู้ไปเลยว่าสุดแค่ใน...อิอิ
    ไม่รู้จะแต๊ปเมื่อใหร่.......

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

เปิดแอร์กี่องศาครับนั่น ที่ห้อง -*-
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เข้าทางตาเดียร์นะเนี่ย กรั่กๆ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

Quote Originally Posted by jeerapan View Post
    สุดยอดเลยท่าน แต่ถามอะไรหน่อย เอาโปรแกรมอะไรลากครับ เพราะผมใช้ riva tuner ลากสุดทุกช่องแล้วได้แค่นี้ ati tool ก็มองไม่เห็น คอร์ เมม ของการ์ด ผมว่า Gpu น่าจะไปต่อได้อีกหน่อยนะครับ
    ใหนๆก็ลากแล้วจะต้องลองให้รู้ไปเลยว่าสุดแค่ใน...อิอิ
    ไม่รู้จะแต๊ปเมื่อใหร่.......
    mod bios ซิจ๊ะ....

Quote Originally Posted by dears View Post
    mod bios ซิจ๊ะ....

เอาแล้วซิ..........

ดีครับ สูงขึ้นเยอะเลย ชอบบบบบบบบ

OverclockZone Legend akiTheCrepe's Avatar

ซิงค์บ้านๆ แหล่มดี มองผ่านๆ แล้วเหมือน Zalman อิอิ

OverclockZone Member Love_XFX's Avatar

เอิ๊กๆๆ ลากไกลจิงๆเลยท่าน (ห้องแอร์ป่าวหว่า) เดี๋ยวเอามั่ง หาซิงค์ดีๆสักตัวอัดสุดดู หุหุหุ

OverclockZone Member sunzacool's Avatar
    ..::ราชสีมา-โคราช::..

ดินสอ 2B ท่านเอามาเขียนตงใน๋หรอ ตอบที อยากลาก

Bookmarks

Bookmarks