overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: หน้าร้อนนี้ ดับร้อน notebook สุดรักกันยังไงมั่ง

OverclockZone Member

Default หน้าร้อนนี้ ดับร้อน notebook สุดรักกันยังไงมั่ง

ช่วยแนะนำวิธีหรืออุปกรณ์ดีที่ลดได้เยอะครับ พอดีไม่มีแอร์กลัวมานไปศุนย์ซะก่อน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ฮาตาริซ้ายเครื่อง ขวาอีกเครื่อง
    แล้วจิบเบียร์เย็นๆ หุหุหุ

OverclockZone Member nununu's Avatar

เอาเข้าช่อง Freeze

OverclockZone Member Priesdelly's Avatar
    Bangkok, Thailand

พาเครืองไปเล่นสงกราน ครับ ฮ่าๆ ของผมซื้อ Cooler ใส่ด้านล่างครับ
    Last edited by Priesdelly; 1 Apr 2008 at 21:34:15.

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

Quote Originally Posted by nununu View Post
    เอาเข้าช่อง Freeze
    ไม่ใช่แล้ว ไว้ในห้องแอร์

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

ปิด

แล้วก้ไม่ใช้มันครับ

เย็นเจี๊ยบบ

ฮาๆ

ล้อเล่นคร้าบ

ใช้ Cooler Pad ครับป๋ม

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

ราดไนโตรเจนเหลว

OverclockZone Member thaier's Avatar

โหดไปไหมท่านๆ

ราดไนโตรเจนเหลวเลย

ว่าแต่ลดได้จิงป่าววว

หุหุ

OverclockZone Member [KoonG]'s Avatar
    The TUBE Electronics Group

เอาง่ายๆ หาซื้อน้ำแข็งแห้งแผ่รโตๆมารองใต้โน้ตบุคเล้ย
    รับรองว่าเครื่องเย็นลงแน่(๒_๓)

OverclockZone Member mooh's Avatar

icepad มะเหงจะเวิกเลยอ่ะงับ ซื้อมา500กว่าบาท
    เย็นจริง เห็นผลด้วย
    แต่ถ้าตัวมันร้อนแล้วร้อนเลย ยาว ต้องคอยดูเอาออกไม่เหมาะกับการเล่นเกมส์จริงๆ หุหุ

พัดลมรองจีน 150 สงสัยจะเวิกสุดและงับ ใช้ง่ายดี

OverclockZone Member amuro1986's Avatar

เอายางลบ 2ก้อน 9บาท ซื้อได้จาก 7-11
    ตั้งครึ่งแล้วหนุนทั้ง 4 มุม แล้วเปิดพัดลมตั้งโต๊ะ
    ***งพอประมาณ (เพราะถ้าใกล้พัดลมตั้งใกล้ๆ
    ลมมันจะแรง ทำให้หน้าจอมันสั่นๆ เล่นนานๆจะอ้วกคับ)
    ลดได้พอๆกับ ใช้ cppler pad คับ ไม่ต้องรำคาญเสียงพัดลม
    จาก cooler pad

OverclockZone Member ohuang's Avatar

ผมเเช่แอร์ครับ ทั้งคนทั้งเครื่องเลย เเล้วเอาฝาน้ำดืมมารองครับ ทำบ่อย เเล้วการใช้พัดลมใต้เครือวดีไหมครัย ว้าจะซื้อตัวที่tk ราคา1800มั้งครับมีหี้หอ้หน่อย

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by ohuang View Post
    ผมเเช่แอร์ครับ ทั้งคนทั้งเครื่องเลย เเล้วเอาฝาน้ำดืมมารองครับ ทำบ่อย เเล้วการใช้พัดลมใต้เครือวดีไหมครัย ว้าจะซื้อตัวที่tk ราคา1800มั้งครับมีหี้หอ้หน่อย
    1800นี่ใช่ตัวของZALMANป่ะครับ ถ้าใช่ก่อนซื้อขอร้านเค้าลองก่อนนะ เผื่อไม่ถูกใจ
    เพราะตัวนี้พัดลมมันไม่ค่อยเเรงอะ เหมือนเขาเน้นการถ่ายเทอากาศซะมากกว่า+วัสดุที่เป็นอลูมิเนียมมันคลายความร้อนได้ดี
    เเต่ถ้าใช้ในห้องแอร์ด้วย ลมที่ออกมาจากถาดมันก็จะเย็นๆหน่อยครับ

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

ใช้นพัดลมรอง note book รองข้างล่างครับแต่ช่วงนี้ไม่ค่อยใช้และใช้แต่ pc เก่าๆ

OverclockZone Member ohuang's Avatar

Quote Originally Posted by koviya View Post
    1800นี่ใช่ตัวของZALMANป่ะครับ ถ้าใช่ก่อนซื้อขอร้านเค้าลองก่อนนะ เผื่อไม่ถูกใจ
    เพราะตัวนี้พัดลมมันไม่ค่อยเเรงอะ เหมือนเขาเน้นการถ่ายเทอากาศซะมากกว่า+วัสดุที่เป็นอลูมิเนียมมันคลายความร้อนได้ดี
    เเต่ถ้าใช้ในห้องแอร์ด้วย ลมที่ออกมาจากถาดมันก็จะเย็นๆหน่อยครับ
    ZALMANครับเเล้วตัวนี้มันดีไหมครับ เพราะตัวนี้ตอนคอมมาทเดินไปดูเเล้วครับ สวยเหมอืนกัน
    เเล้วจะใช้ตัวไหนดีครับเอาทนๆนะครับเเล้วมียี้ห้อนิดหนึ่งก็ดีครับ เเต่ทนๆนี้สำคัญ
    Quote Originally Posted by thaier View Post
    โหดไปไหมท่านๆ

ราดไนโตรเจนเหลวเลย

ว่าแต่ลดได้จิงป่าววว

หุหุ

ลดครับลดราคาเลยจากโน๊ตบุคหลายหมื่น เป็นเศษเหล็กหลายสิบบาทเเทนอิๆ พังยับเยิน ทั้้งนำ้ควบเเน่นในเครื่องอีก เจ้งชัว

OverclockZone Member ThumThum's Avatar

คุณ ohuang ลงรูปให้ดูหน่อยสิครับ
    สนใจแต่ตอนี้ใช้แบบ คุณamuro1986อยู่

ตัวนี้ไงครับ
    Last edited by ohuang; 3 Apr 2008 at 12:06:37.

OverclockZone Member LP_inBKK's Avatar

แบบท่าน Priesdelly น่าจะดีสุดครับ
    พาไปเล่นสงกรานต์ ประแป้งเย็นให้มันด้วยก็ดีนะผมว่า

Bookmarks

Bookmarks