Announcement

Collapse
No announcement yet.

PD 930 กับ E2140 อันไหนแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PD 930 กับ E2140 อันไหนแรงกว่ากันครับ

เครื่องก็ไม่ใช้ไรมาก ดูหนัง +ฟังเพลง+เล่นเกมonline จะเลือกอันไหนดีครับระหว่าง2ตัวนี้ ตอนนี้ใช้PD930 อยู่ ช่วยบอกที่ว่าอันไหนแรงกว่ากันเอาแบบตอนที่ยังไม่OC ขอความเห็นทีครับ

Originally posted by jay07rs View Post
    เครื่องก็ไม่ใช้ไรมาก ดูหนัง +ฟังเพลง+เล่นเกมonline จะเลือกอันไหนดีครับระหว่าง2ตัวนี้ ตอนนี้ใช้PD930 อยู่ ช่วยบอกที่ว่าอันไหนแรงกว่ากันเอาแบบตอนที่ยังไม่OC ขอความเห็นทีครับ
    2 ตัวนั้นตัวใหนถูกเอาเลย เพราะไม่ได้งานไรมากมาย (แค่ Celeron ก็คงทำงานได้หมดที่ใช้ ละ)
    E2140 แรงกว่า PD 930 ประมาณ 20-30% (แรงพอๆ PD 945/950)

Comment

ดันต่อ ขอความเห็นอีกครับ

Comment

เคยใช้กับ Vista นะครับควาวลื่นในแบบเดิมๆต้องยกให้ 930 ครับ
        แต่ถ้า OC ซักนิด E2140 กินขาด
        และอีกอย่าง PD 930 กินไฟกว่า ความร้อนมากกว่า พัดลมก็ดังมาก
        ตอนนี้ถ้าเป็นผมเลือกE2140ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

Comment

ถ้าใช้ PD930 อยู่แล้ว ผมว่าอย่าเปลี่ยนเลยครับ มันต่างกันไม่มากชนิดหน้ามือหลังเท้าอะไรแบบนั้นหรอกครับ

Comment

Working...
            X