Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการใช้ Remote Desktop ครับ ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการใช้ Remote Desktop ครับ ช่วยหน่อย

1.set ค่าทุกอย่างแล้ว คลิกที่ไอคอน remote
    2.มันขึ้นให้ใส่ชื่อ computer (หมายถึงชื่อตรงไหน+ดูตรงไหนครับ)
    3.พอใส่ปุ๊บกด connect มันขึ้นให้ใส่ Enter yout credentials มีช่องให้ใส่ User กับ Pass (หมายถึงชื่อ user / pass ของใครครับ+ดูตรงไหน)

ใครรู้แบบละเอียดช่วยอธิบายหน่อยครับ

+++++++++++++ขอบคุณครับ+++++++++++++++++

2.ใส่IPก็ได้ครับ

3.เป็นชื่อของUserและPassที่เราสร้างไว้ในเครื่องที่จะRemoteไปอะครับ

โดยเครื่องที่จะRemoteไปนั้นเราต้องไปตั้งค่าRemote Select Userไว้ก่อนที่เครื่องนั้น และUserที่เลือกนั้นถ้าไม่มีPasswordต้องใส่ให้มันด้วยไม่งั้นตั้งให้ใช้Remoteไม่ได้

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

Working...
      X