Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพล AX78 กันดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โอ่ววว BE สู้ตาย

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
      มีอะไรที่ต้องปรับปรุงมังครับ

CPU Core voltage 1.35
      DDr2 voltage 2.20
      NB/SB A-Link Clock 105
      NB 1.8v voltage 1.85 V(ต้องปรับเปล่าครับ)
      NB 1.1v voltage 1.13 V(ต้องปรับเปล่าครับ)
      SB 1.2Vvoltage1.23 V(ต้องปรับเปล่าครับ)
      ็HT Line X3
      Pci E 115
      Pci E clock 110
      แล้วตัว ddr2 reference voltage 0.00% กับ Hyper transport voltage 1.20V ต้องปรับหรือเปล่าครับ

ใช้ sink Ultra 120 Ex กับ Thermaltake iFlash12+
      ขอบคุณครับ
      ไม่ต้องปรับแล้วท่าน รัน orthos ได้ 12 ชม.นี่หรูแล้ว

นอกจากลากต่อ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
        เพิ่มสั่งซื้อวันนี้เองอะครับ อยากรู้ crossfire 16+4 มันเป็นยังไงอะครับ
        เคยลอง 3870 สองตัวมา cf กันแล้วครับ ได้คะแนน 3dmark06 เพิ่มมาแค่ประมาณ 1000 กว่าคะแนนเองครับ
        น่าจะเป็นเพราะ 16+4 นี่ล่ะ

Comment

เหอๆ.......ผมเคยลองใส่การ์ดเดี่ยว สล๊อตล่าง(ลืมไปว่ามัน4X ตอนนี้นจะใส่พัดลมให้การ์ดเลยต้องใส่ช่องล่าง)

เปิดคอมมา เกรียนงง ไปพักนึง ทำไมคอมกุช้าๆว๊า.......555+

Comment

ใช้อยู่ครับ แต่ปรับไรไม่ค่อยเป้นเลย OC 5000+ Be ได้ 3080 Hz เองครับ

Comment

ผมลองหาโหลดโปรแกรม pcmark05 มาลง(มันต้องใส่คีร์ ไครมีขอคีร์ด่วยนะครับ)แล้วมันลันอยู่แบบนี้อะครับ คือมันค้างอยู่หน้าโลโก้แบบในรูปอะครับ ไม่ไปใหนมาใหนเลย ไม่รู้โปรแกรมเสียเปล่าหรือว่าผมลงไม่ถูกเอง ไม่เคยใช้อะครับ
              แต่ CPU กะความร้อนขึ้น ครับ

ขอบคุณครับ
              Last edited by Error_Pc; 16 Apr 2008, 16:05:34.

Comment

ผมลองหาโหลดโปรแกรม pcmark05 มาลง(มันต้องใส่คีร์ ไครมีขอคีร์ด่วยนะครับ)แล้วมันลันอยู่แบบนี้อะครับ คือมันค้างอยู่หน้าโลโก้แบบในรูปอะครับ ไม่ไปใหนมาใหนเลย ไม่รู้โปรแกรมเสียเปล่าหรือว่าผมลงไม่ถูกเอง ไม่เคยใช้อะครับ
                ขอบคุณครับ
                โหลดตัวนี้ไปลงเลยครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=168637

Comment

ขอบคุณครับ
                  PCM05-14TA-R68W-MBX9-DX5A-F8MQ

Comment

Originally posted by narwintr View Post
                    โพสต์หน้า cpu-z ของท่าน + ผลเบนช์มาร์ค (อะไรก็ได้) 1 รูปครับ

พร้อมความประทับใจกับบอร์ดตัวนี้ หรือความผิดหวังกับบอร์ดตัวนี้ และอยากให้ทาง abit ปรับปรุงอะไรบ้าง

สิ่งที่ประทับใจกับบอร์ดนี้ : ลากไกล บริการหลังการขาย OK แต่ไกลบ้านผมไปหน่อย - -*
                    ความผิดหวังกับบอร์ดนี้ : เซ็นเซอร์มันร้อนไป - -* บางทีความร้อนยังไม่ถึงก็ดับก่อนซะแล่ว
                    อยากให้ปรับปรุง : อยากให้ปรับปรุง abitEQ ด้วย น่าจะตั้งได้ว่าให้เตือนหรือไม่ให้เตือน
                    ไมทราบท่านใช้ไฟแรมเท่าใหลครับ ถึงดันแรมได้ถึงบัส 1000 หรือปรับยังไงครับ

Comment

ไมทราบท่านใช้ไฟแรมเท่าใหลครับ ถึงดันแรมได้ถึงบัส 1000 หรือปรับยังไงครับ
                      ไฟแรม 2.2 ครับ

เรื่องแรมต้องแล้วแต่แรมท่านละครับ

Comment

ล่าสุด ๆ อิอิ

เซ็งเลยแรมแต๊บไปแถวนึง - -* ใช้ 1GB อืดมากมาย (เวลาเปิดโปรแกรมเยอะ ๆ)

Comment

Originally posted by narwintr View Post
                          ไฟแรม 2.2 ครับ

เรื่องแรมต้องแล้วแต่แรมท่านละครับ
                          ผมใช้แรม Crucial Ballistix 2 GB(2 x 1 GB) DDR2 Bus 800 ซิ้งค์เหลือง ตัวนี้อยู่อะครับ ไม่รู้มันวิ่งหรือเปล่าถ้าไม่วิ่ง คงต้องหาซื้อใหม่ แล้วขายคู่นี้ ซื้อกะท่านนี้
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=181015

ล่าสุด ๆ อิอิ

เซ็งเลยแรมแต๊บไปแถวนึง - -* ใช้ 1GB อืดมากมาย (เวลาเปิดโปรแกรมเยอะ ๆ)

เซงไปเลยท่าน ทำอีท้าใหนอะครับ

Comment

มาลงชื่อครับ ใช้กับ5000BE ที่3.4G

Comment

เซงไปเลยท่าน ทำอีท้าใหนอะครับ
                              ไม่รู้สิท่าน เล่น ๆ ไปค้างเฉยเลย

Comment

อัพไว้ อย่าให้ตก

Comment

Working...
                                X